อยากใส่ไฟให้เหมาะกับฤดูฝนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 28 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ตอนนี้มีหลอดไฟอยู่3คู่ สามสี เวลาฝนตกอันไหนมองทางได้ชัดสุดอ่ะครับ

1. คู่แรกสีเดิมๆติดรถ ส้มนวลๆ
    2. คู่สอง ขาวโบ๊ะเลย อันนี้
    3. คู่สาม อันนี้ออกไปในทางเหลือง เข้มกว่าคู่แรก แต่ไม่เลืองเท่าพวกเหลืองของไฟสปอตไลท์

ทั้งสามคู่นี้พี่ๆว่าอันไหนน่าเหมาะกับการใส่ เพื่อขับรถในฤดูฝนดีครับ เน้นมองทางได้เคลียร์ ไม่เน้นสวย เน้นเพื่อชีวิตครับ ฮ่า ๆ ๆ (ขอเสียงพี่น้องหน่อยคร๊าบบบบ.......ฮิ้ววว)

ปล. ตอนนี้ยังใช้ H4 อยู่ครับ เก็บตังจะลงซีนอล แต่ยังไม่ได้ซื้อที =="

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ที่ต้องการเปลี่ยนนี่คือไฟหลักใช่ไหม แล้วมีไฟตัดหมอกหรือป่าว
    ผมว่าเอาจริงๆถ้าฝนตก สีหน้าจะออกอมส้มนิดๆ อย่างOsram Night breaker plus หน้าจะเหมาะ
    เดี๋ยวรอเพื่อนๆมาช่วยตอบอีกแรง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กันยายน 2011
  3. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ครับพี่ ไฟหน้าเลยครับ จริงๆรถผมก็ติดสปอตไลท์สีเหลืองอยู่น่ะครับ แต่ไม่ค่อยชอบเปิดเท่าไหร่ อิอิ

4. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    ไฟสปอทไลท์สีอะไรช่วยในการมองทางดีที่สุดครับ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เหลือง ขาวเหลือง ขาวนวล ทัศนะวิสัย น่าจะชัดเจนสุด นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้