71 เครื่องพัง จะไปซื้อเครื่อง 5e อยากรู้ว่า ต้องแปลง เยอะ มั๊ยคร๊าบ ถ้าเทียบกับ4 e

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย zhenx1300, 19 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zhenx1300

zhenx1300 New Member Member

2
    0
    0
    71 เครื่องพัง จะไปซื้อเครื่อง 5e อยากรู้ว่า ต้องแปลง เยอะ มั๊ยคร๊าบ ถ้าเทียบกับ4 e

2. zalapaorick

zalapaorick New Member Member

88
    0
    0
    ไหนๆคิดจะแปลงแล้ว ยัด4a20v ไปเลยครับ^^

ปล.จะไๆด้ดูเป็นแนวทาง

3. hero_turbo

hero_turbo New Member Member

5
    0
    0
    ของผมใช้5efeอยู่ครับแต่อยากวาง4efteประหยัดดีครับเเรงแบบประหยัดอะ

4. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ถ้าวาง เครื่องรหัส E เหมือนกันไม่ต้องแปลงครับ แต่ถ้าลงกับบอดี้รถ 71 ให้ใช้หูหิ้วเครื่องตัวเดิมนะครับ ถ้าใช้หูหิ้วเครื่องตัวที่มากับเครื่อง 4 e fte เครื่องจะเอียงครับ
    ลองโทรปรึกษาหลายๆคนก็ได้ครับ พี่โจ้ พี่อุ๋ย พี่อ็อด คุณต่อ พี่ตู่ พี่มลทล ใจดีทั้งนั้นครับใกล้ที่ไหนทำได้เลยครับ.......โชคดีครับ

5. zhenx1300

zhenx1300 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบ ผมอย่างวาง5e แต่ช่างเค้าไม่แน่ใจว่าต้อง แปลงเยอะ หรือป่าว เค้าเลยแน่นำให้ว่า 4e แทนผมจะทำไงดี ผมอยาก วาง 5e

6. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ที่ผมรู้จักนะครับ เค้าก็วางเครื่อง 5e fhe 5e direc coil 5e fe เค้าวางกันสบายมากครับ ไม่เห็นมีใครบ่นอะไรนะครับ
    แต่ถ้า 5e ผมชอบ 5e fhe ครับเห็นเค้าบอกว่าปลายไหลดีครับ แล้วสามารถติดตั้งเทอร์โบเพิ่มเติมได้อีกครับ ถ้ายังแรงไม่พอนะครับ.....อิอิ....

7. Apideach

Apideach New Member Member

4
    0
    0
    5e วางได้ทุกตัวครับ แต่น้ำหนักเครื่องจะหนักกว่านิดหน่อย ถ้ายิ่งเป็นเกียร์ออโต้ จะหนักอยู่ครับ โช๊คหน้าคงต้องปรับหน่อย นอกนั้นไม่มีอะไรครับ ใส่กับ ep71 ประหยัดใช้ได้ครับ

8. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    ตามที่คุณ takamine ว่าเลยครับใช้หูหิ้วเครื่องฝั่งหน้าเครื่องตัวเดิมของ 71 ใส่ได้เลยร้อยน๊อต ไม่ต้องแปลงอะไรทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้