พึ่งรู้ตัว น้ำมันพาวเวอร์หาย(รึเปล่า หรือรั่ว )ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 18 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    อาการ เลี้ยวแล้วดัง อืดๆ ครืดๆ ตอนแรกไปโหลดมาคิดว่าเสียงล้อเบียดซุ้มล้อ ไปๆมาๆ เพื่อนทักว่าน้ำมันพาวเวอร์หมดปะ พอมสังเกตุฟังดีๆ เออหวะ เลยไปเปิดดู น้ำมันพาวเวอร์หมดจริงๆ จะต้องทำยังไงครับ

1.เปลี่ยนถ่าย หรือ เติมเพิ่มไปเลยให้เต็ม
    2.ใช้น้ำมันแบบไหนยี่ห้ออะไรครับ
    3.เป็นมาได้ซักเกือบๆเดือนละจะมีผลอะไรไหมครับ ไม่รู้หมดตอนไหนด้วย
    4.สงสัยว่าจะรั่วครับ มีคราบน้ำมันไหลตามท่ออะไรซักอย่างตามรูปเลยครับ ถ้ารั่วต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน่าที่ทุกท่านช่วยให้ความรู้ครับ

b14 ท้ายยาว M/T ga16 ครับ

2. fachee

37
    0
    0
    สายตรงลูกศรอะครับ

3. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ถ้ารั่วจนหมด อาจจะรั่วแถวแร็คก็ได้ครับ

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    มะเคยเป็นเหมือนกันอะคับ อัพให้ผู้รู้ตอบอีกทีน่าจะดีกว่าคร๊าบ

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เติมได้เลยครับ

ใช้น้ำมันตัวเดียวกับน้ำมันเกียร์ออโตครับ :)

6. fachee

37
    0
    0
    ตอนนี้ไปซื้อมาเติมแล้วครับ หายไปประมาณครึ่งลิตรน่าจะได้ รอดูว่าจะหายอีกเปล่า

ยังไงมาอัพเดทให้ครับ

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    สงสัยต้องดูมั่งแล้วเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้