พี่คับเครื่องevo3ผมเจอปัญหา2ข้อคับ สตาร์ทตอนเช้ามีเสียงเขกแต๊กๆ4-5ที แล้วเงียบไปคับ พอร้อนก็ดังคับ ค

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ตั้ม VATTANA, 26 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รอบสูงไม่ดังคับ ดังรอบต่ำถึงประมาน 1100รอบคับ

ดังมาประมาน400กม.แล้วคับตั้งแต่จูนเส็ด เครื่องเพิ่งประกอบรันอินได้พันโลเองคับ

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกะไฮดรอลิกวาล์วหรือป่าวคับ เห็นบางทีสายพานก็หย่อนๆคับ(อันนี้เดาคับ)

อีกข้อคับ รถผมจูนเสร็จแล้ววิ่งดีคับ แต่วันก่อนมีอาการสะดุดแบบ หายเป็นสูบเป็นช่วงก่อนบูสเต็มคับหัวทิ่มเลยคับ แล้วบูสถึงฟาดคับ หัวก็เด้งกลับไปกระแทกกับเบาะอีกคับ5555

หัวเทียนสีก็ดีน้ำตาลไหม้ๆคับ

กลัวงานเข้ามากๆ หุหุ

1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องเสียงไม่ได้ยินตอบไม่ได้เลยครับ
    จากที่เล่ามาถ้าให้เดา คงจะเป็นเสียงHyd. Valve วิธีแก้ก็ต้องถอดล้างครับ

ส่วนอาการกดเต็มแล้วสะอึก ให้เกลี่ยน้ำมันในรอบใช้งานช่วงนั้น เพิ่มลงไปอีกครับ

2. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    เปลี่ยนกรองเบนซิลมาหายหัวทิ่มแล้วคับ แต่รอบปลายๆรอบมันยังไม่กวาด มันสดุดตอนบูสคับ จะชัดๆก็เกียร์3-4คับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องแยกก่อนครับ ระหว่าง สะอึก กับ สะดุด
    ถ้าสะดุด ให้ตรวจสอบหัวเทียน
    ถ้าสะอึกแสดงว่าน้ำมันลงตามไม่ทัน หรือ ไม่พอ
    ลองทดสอบง่ายๆ ถ้าน้ำมันลงไม่พอ ให้ลองปรับตั้งเรกูเรเตอร์ให้น้ำมันหนาขึ้นอีกซัก 0.2 บาร์
    แล้วลองกดดูใหม่ ถ้าดีขึ้นแต่ยังไม่หายขาด แสดงว่าน้ำมันลงไม่ทัน หรือ ไม่พอ
    ให้จูนเนอร์เกลี่ยน้ำมันใหม่ ในรอบที่มีปัญหา

4. big Bird

big Bird New Member Member

23
    0
    0
    กรองเบนซินตันมันจะออกอาการหายวูบช่วงรอบสูงครับ เคยเจอแต่ในNAนะ ไม่รู้ว่ารถเทอร์โบอาการจะเป็นยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้