EK เยียบคันเร่งแล้วมีอาการ เต้น ถึงพวงมาลัย และ คอนโซล

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย asimo04, 15 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า ตอนเยียบคันเร่งแล้วมีอาการเต้นที่ล้อหน้า ถึงพวงมาลัย และคอนโซน ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุอะไรครับ และมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างเพราะขับแล้วรู้สึกหงุดหงิดมากครับ ก่อนเกิดอาการเคยไปทำโช้คมา แล้วช่างถอดน๊อตล้อขาด ต้องถอดจานเบรคมาใส่น๊อตตัวผู้ใหม่ แต่ตอนใสกลับเข้าไปปรากฏว่า ทำเพลาขับหลุด พอเสร็จให้เราขับเดินหน้าปรากฏว่ารถไม่ไป แต่เพลาขับทำงานเสียงดัง ขลุกขัก ก็เลยเปลี่ยนเพลาขับด้านขวาไป อาการเต้นของรถก็เบาลงหน่อยแต่ไม่หายครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับช่วงล่างด้วยหรือเปล่าครับเนื่องจากยังไม่ได้ทำช่วงล่างใหม่

ขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้าครับ จะได้รีบแก้ไข

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ดูยางแท่นเครื่องรึยังครับ

3. asimo04

37
    0
    0
    ยางแท่นเครื่องยังไม่ได้ดูเลยครับ ทั้ง 3 ตัวเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าตัวใดตัวหนึ่ง และควรเป็นที่ตัวไหนครับ

ขอบคุณครับ

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    มีกี่ตัวก็ดูให้หมดครับ

5. เพลาใหม่ที่ใส่เข้าไปมันคดหรือป่าวครับ อาการเหมือนเพลาไม่นิ่ง พอยิ่งวิ่ง มันก็ยิ่งแกว่ง

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เพลาคดจะพาเกียร์พังนะคร๊าบ

7. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ผมเห็นด้วยกับคุณชอลิ้วเฮียงครับ...ผมเคยเป็น..น่าจะยังเป็นเพลาขับครับ.....ผมเคยเป็น..แรกๆเหยียบสั่นที่110 ใช้ไปๆ90 ใช้ไปๆ80 ไม่ไหวแล้วสั่นทั้งคัน..เปลี่ยนใหม่ทั้งเส้น...เงียบกิ๊ปปนิ่งจ๋าเลยครับ..ลองดูครับเป็นแนวทางและประสบการณ์ที่เคยเป็นครับบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:47:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:47:27 ----------

ผมเห็นด้วยกับคุณชอลิ้วเฮียงครับ...ผมเคยเป็น..น่าจะยังเป็นเพลาขับครับ.....ผมเคยเป็น..แรกๆเหยียบสั่นที่110 ใช้ไปๆ90 ใช้ไปๆ80 ไม่ไหวแล้วสั่นทั้งคัน..เปลี่ยนใหม่ทั้งเส้น...เงียบกิ๊ปปนิ่งจ๋าเลยครับ..ลองดูครับเป็นแนวทางและประสบการณ์ที่เคยเป็นครับบ

8. asimo04

37
    0
    0
    เพลาเปลี่ยนด้านขวา ตัวสั้นตัวเดียวครับ ด้านซ้ายตัวยาวไม่ได้เปลี่ยน เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดูครับว่าจะหายหรือเปล่า
    แล้วถ้าช่วงล่างด้านหน้าพวกปีกนก หลวม จะมีผลด้วยหรือไม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้