ไฟหน้ารถไม่สว่างครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย jupeter46, 1 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jupeter46

jupeter46 New Member Member

4
    0
    0
    ms133 ครับ รู้สึกว่าไฟหน้าไม่ค่อยสว่างเลย มีวิธีแก้ไขไงบ้างขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    สภาพจานฉาย เป็นอย่างไรบ้างคับ ถ้าลอกร่อน เป็นสนิม แนะนำเปลี่ยนโคมใหม่ แต่ถ้าสภาพจานฉายยังดี ก้ลองล้างเลนส์ ดู เปลี่ยนหลอดไฟ ใหม่ Osram Night Breaker Plus ก็น่าจะเพียงพอแล้ว

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ของแท้เซียงยังพอหาได้ แต่แพงหน่อย
    ขอใหม่ไต้หวัน ตามวรจักรก็หาได้เช่นกันครับ

4. Krit_MK

Krit_MK New Member Member

8
    0
    0
    ของไต้หวัน พอมีร้านแนะนำป่าวคับ พี่ฐา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้