ถามเรื่อง water temp หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย บุคคล plainๆ, 11 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้ EvoVI ใส่วาล์วน้ำแต่ง billion ตอนใช้งานวิ่งธรรมดา ไม่เร็วมาก ถึงรถติด water temp ก้ออยู่ในช่วงปกติ 85-95c พอวิ่งอัด 160-200km/h หรือตอนกลางคืน ฝนตก water temp ลดลงมาเหลือ 68-70c ทันที แต่ oil temp ยังคงอยู่ในช่วง 80-85c แต่พอมารถติด วิ่งช้าๆ temp ก้อขึ้นมาเหมือนเดิม จะถามว่า...
    1.low temp แบบนี้ส่งผลอะไรต่อเครื่องบ้าง ทำให้สึกหรอมากขึ้นรึป่าว?
    2.จำเป็นต้องแก้ไขมั้ยครับ หรือว่าปล่อยไว้ก้อได้ หรือว่าดีอยู่แล้วอ่ะครับ?
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆ ท่านสำหรับคำตอบล่วงหน้าน่ะครับ

1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถือว่าปกติครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรครับ

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ทำไมน้ำผมมันไม่เห็นลดเยอะขนาดนี้เลยอ่ะคับ ปกติ90นิดๆ พอฝนตกก็ลงมา 87 ได้ ยังไม่เคยลงต่ำขนาดนั้นซะทีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้