ใครมีประสบการมันๆๆและสะใจที่มี รถ NV มาเกี่ยวข้องเอามาแชร์กันบ้างนะครับ เช่น ไปไล่กับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sam Jitthep, 13 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sam Jitthep

Sam Jitthep Guest

0
    0
    0
    ใครมีประสบการมันๆๆและสะใจที่มี รถ NV มาเกี่ยวข้องเอามาแชร์กันบ้างนะครับ
    เช่น ไปไล่กับ วีออด๊มา nv เราทิ้งไป 1 เสาไฟ สะใจสุดๆๆอะไรประมาณนั้น
    อย่าลืมเอามาเล่าให้ฟังหน่อย ในครับเราจะได้คึกคัก

2. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    อิอิ ยังไม่มีครับ ไว้มีจะมาแฉ อิอิ

3. Sam Jitthep

0
    0
    0
    ครับใครมีเอามาเลย

4. เอ่อ.........ผมว่า อย่าเอารถรุ่นอื่นๆมากล่าวถึงดีกว่านะครับ เดี๋ยวงานจะเข้าเอา

5. เอาเป็นประสบการณ์ด้านอื่นๆดีกว่าใหม๊ครับ

6. ลื่นไถลลงเขาที่ทองผาภูมิ ยังเสียวไม่หาย ขับเอง คันเดียวเพียวๆครับ

7. Beer Bangbon

0
    0
    0
  8. ถ้าเบรคมีแดกเขาแน่ๆ ถ้าเหยียบคันเร่งเกินลงก้นเหว เหออออออ

9. รถผมไม่แรงอ่ะไล่ใครไม่ได้เลย

10. Sam Jitthep

0
    0
    0
    ของผมก็ไม่เเรงหรอกครับรถนะ แต่ว่าคนนะแซงเขาไปแล้ว 5555

11. พี่เบิ้มรออกมาจากอู่ก่อนดิ แร๊งแรง

12. Sam Jitthep

0
    0
    0
    ยังไงก็เอามาบอกเล้าให่ฟังบ้างนะ

13. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยกับพี่เอ็กซ์ครับ :D เดี๋ยวเป็นเรื่องระหว่างคลับ ไม่ไหวจะเครียร์ :D

14. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ส่วนตัวผมเอง นิยม มารยาทบนถนนครับ
    เป็นเรื่องสุดยอด ที่ผมเจอมาครับ
    มีน้ำใจแบ่งปัน มาก่อนไปก่อนมาหลังต่อคิว

15. หล่อจังป๋าแจ๊ค แข่งกับตัวเองดีกว่า อิอิอิ

16. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    มา บางปิเลยเสี่ยเดี๋ยวเลี้ยงเหล้า อิอิ

17. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ของผมใครอยากแซง เชิญ เพราะ ผมเน้นขับหล่อๆครับ อิอิ

18. โอ๊วววววว ไปแน่ยังต้องไปเอาของกับท่านอยู่อะนะ

19. Sam Jitthep

0
    0
    0
    ถ้าเอาประสบการอักแบบ ก็คงจะ ตอนฝนตกหนักๆๆๆๆกำลังจะขึ้นสะพานอีกนิดเดียวก็จะถึงสะพานแล้ว แต่ว่าน้ำท่วม โดน รถพ่วง ขับแซงน้ำกระเดนขึ้นยันหลังคา ไม่นานเท่าไร ดับสนิทเลย

20. Sam Jitthep

0
    0
    0
    ไอ้แบบที่ผมโพสนะแค่ยกตัวอย่างครับของจริงมันคงจะยาก เพราะรถผมเดิมๆๆ

21. ผมจะขนกระได ห้าชั้นไปอีกที่หนึ่ง แต่ใส่รถเก๋งไม่ได้มันยาวเกิน เลยไปใส่รถ nv van ใส่ได้สะบายมากแล้วขับไปทำงาน อิอิ

22. ออกไฟแดงทิ้งห่างคันหลังก็โอเคละครับ อิอิ

23. Sam Jitthep

0
    0
    0
    ช่วงนี้ไปไหนลำบากเลย น้ำท่วม

24. Koonay Iceland

Koonay Iceland Guest

0
    0
    0
    เคยขับขึ้นเขา ทางแบบแอดแวนเจอร์มาก มีทั้งหินก้อนใหญ่ ทางน้ำไหล ทางขรุขระ ถนนแบบในเมืองเนี่ยไม่มีเลย ไต่ไปเรื่อย ๆ อ่ะ ลืมตัวไปคิดว่ารถตัวเองเป็นออฟโรด ที่ไหนได้พอกลับลงมาถึงข้างล่าง อ้าวนี่มัน NV นี่นา อึดสุด ๆ ไปเลยอ่ะ แต่ก็สงสารรถมากเลยนะ เค้าสุดยอดจริง ๆ

25. หวัดดีครับ ของผมนะประสบการณ์แบบนี้เยอะ ครับ ของผมแถวบ้านนอก รถใหม่ๆ ยิ่งเปรี้ยวกันใหญ่ แต่ไม่อยากเอ่ยถึงครับกลัวงานเข้า 5555 แต่ถ้าประสบการณ์แบบเสียว ๆ นี่ก็เยอะ 5 ปีก่อน ขับรถมาจากทำงานฝนตกหนัก ทางลูกรัง ข้างๆ เป็นลำน้ำชี ขี่ 90 เห็นโค้ง เตะเบรคนิดเดียวย้ำ !!!นิดเดียวจริง ๆ ครับ หมุนเลย 360 องศา เบรคมือก็ดึงครับ ห่างจาก ลำน้ำชี อีก ประมาณ3 เมตร ครับ เกือบตาย หัวโน ดีที่ไม่แตก ลงมานั่งหัวเราะอยู่ข้างทาง 555 เกือบตาย

26. ประสบการณ์สงสัยใมรถผมวิ่งได้140เองเหยียบจนพรมขาดทะลุถึงพื้น..555+

27. Sam Jitthep

0
    0
    0
  28. Fisho Mania

Fisho Mania Guest

0
    0
    0
    เอาเป็นประสบการณ์พวกช่วยเหลือสังคม อ่ะไรพวกนี้ ได้ป่าวคับ ^^

29. จัดมาพี่โช่

30. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ประสบกาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้