มันผิดปกติครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 17 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนสตาดรถ เครื่องมันเร่งรอบมันขึ้นไป 2000 ก่อนแล้ว ก็ลดลงมาที่ 1000 ตามปกติครับ

อยู่ๆมันก็เปน เพราะปกติแล้วตอนสตาดเครื่องมันไม่เร่งขนาดนี้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปล.เครื่อง 4g63t ครับ

1. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ยังเป็นอยู่หรือเปล่า เป็นตลอด หรือ นานๆเป็นครั้ง

2. เพิ่งเป็น ได้ 2 วันครับ แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งทีสตาดครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองถอดลิ้นปีกผีเสื้อ กับ Servo motor ที่ชุด ISC มาล้างทำความสะอาดก่อนครับ
    อาการนี้เหมือนชุดขดลวด warm เครื่องน่าจะเริ่มผิดปกติครับ ถ้าล้างแล้วไม่ดีขึ้น
    ลองหามือสองสภาพดีๆมาเปลี่ยนดูครับ

4. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ตามนั้นเลย ครับ ลองล้างดูก่อนน่าจะหายเพราะไม่ได้เป็นทุกครั้งที่สตาร์ท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้