พี่คับอยากทราบว่า เวลาเปลี่ยนเกียร์(AT) ปกติมันจะเปลี่ยนประ 2,500 - 3,000 มันจะเปลี่ยน...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Metha Pongpapai, 11 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    พี่คับอยากทราบว่า เวลาเปลี่ยนเกียร์(AT) ปกติมันจะเปลี่ยนประ 2,500 - 3,000 มันจะเปลี่ยน แต่นี้มันลากไป 3,500 แล้วมันถึงจะเปลี่ยน แถมมันกระโดดอีก เกิดจากสาเหตุอะรัยหรอคับ(เล่นซะหลังติดเบาะเลย >.p>

2. อืม อ่านแล้ว งงๆอะครับ

3. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    มีอู่ทำ SR เจ๋งๆ แนะนำหน่อยมั้ยคับ กทม นะคับ

4. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    คือ มันลากรอบนานตอนเปลี่ยนเกียร์คับพี่

5. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    พอมันเปลี่ยนที ก็กระชากเลยคับ

6. จะถามว่าทำไมเกียร์เปลี่ยนที่ 3500 ผิดปกติไหมใช่ไหมครับ

7. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    คับ แต่ที่อยากรู้ว่าทำมันถึงกระชาก แรงคับผม

8. แล้วเปลี่ยนแบบกระตุ๊กด้วยใช่ไหมครับ

9. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ใช่เลยคับพี่ ตอนแรกไม่เป็นนะคับพอออกจากอู่มามันเป็นเลยคับ

10. น่าจะเกิดจากหลายๆประการนะครับ หลายๆสาเหตุ อาจจะเป็นที่น้ำมันเกียร์ขาด หรือว่า อาจจะสกปรก

11. อีกอย่างที่น่าสงสัย ถ้าเปลี่ยนแบบกระชากแบบแรงๆและมีเสียงดังน่าจะเกิดจากอายุของเกียร์ใกล้จะกลับบ้านเก่า

12. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    กระชากอย่างเดียวคับ แดต่ไม่มีเสียงคับพี่ แต่ตอนแรกปกตินะคับ พอดีเอาไปทำช่วงล่างมา เลยหั้ยเขาล้าง ACC หั้ย แล้วไปเอารถวันนี้ก็เป็นอย่างตอนนี้เลยคับ

13. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ตอนนี้ เลยอยากถามว่า พี่มีอู่เซียนๆ SR กทม บ้างมั้ยคับ ผมว่าไปหาหมอเฉพาะทางท่าจะดีกว่า

14. อืม......มีครับ...โทรมาถามดีกว่าครับ.....089-4119236

15. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Tune up รอบเดินเบาไม่ดีกระมังครับ รอบถึงเพี้ยนนนน

16. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบครับ!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้