มีปัญหาเรื่อง สัญลักษณ์ หน้าปัด รถ B11 คับ ใครรู้ช่วยบอกที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย artto2you, 11 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. artto2you

artto2you New Member Member

19
    1
    3
    พอดีมันขึ้นมา แล้วมันไม่ยอม ดับ ใครรู้ช่ววยบอกหน่อย คับ แล้วมันจะมีปันหาอะไรกับรถป่าวคับ ขอบคุนคับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มองไม่ชัด ครับผม เพื่อนที่เคยใช้มาช่วยตอบกันหน่อย เร้,,,,ว

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    B11 ช่วยกันหน่อยพี่น้อง

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ไปเปิดคู่มือมาให้แล้วครับ มันเป็นไฟเตือนโช๊คครับ อาจเป็นไปได้ว่าตอนสตาร์ทเปิดโช๊คไว้แล้วลืมปิด ลองดูครับ :)

5. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ให้ดูที่สวิทซ์ที่ตัวโช็คคับว่าเสียหรือว่าดันโช็คไม่แน่นหรือเปล่า

6. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    อยู่ใต้คอพวงมาลัยด้านซ้ายคับ

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    กลับมาบอกด้วยนะว่าหายหรือป่าว

8. artto2you

19
    1
    3
    ขอบคุนพี่ๆทุกคนคับ. ผมพอนึกออกละ จะอธิบายให้ฟังคับ. คือว่าช่างถอดออกแล้วใส่สวิทอื่นอะคับ คือแกว่าไม่เปนไรไม่ได้ใช้.(เครื่องผมเปน4อีโบคับ). แต่พอขับไฟก่ขึ้นตลอดเลยคับ. ไม่รู้ว่ามันจะมีปันหากับรถใหมคับ แล้วมันจะมีวิธีแก้ไม่ให้ไฟขึ้นได้ป่าวคับ. ขอบคุนมากๆคับ

9. Excited Rider

576
    2
    18
    ผมว่าปัญหาน่าจะไม่นะครับ เพราะถ้าโช้คสตาร์ทนี่ไม่ได้เกี่ยวไรกับเครื่องใหม่ ไม่ได้ใช้แล้วก็ลองไล่สายดู แล้วถอดออกได้เลยนะครับ ผมว่า....

ว่าแต่4อีโบ นี่ฟิลลิ่งมันเป็นไงบ้างครับ พอมาสิงอยู่ในบอดี้เจ้าบี11นี้
    :)

10. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ลองไล่ตามสายโช้คดู มันจะเป็น limit switch ตัวนึงจะอยู่ที่ปลายของปลอกสายโช้ค ผมจำไม่ได้ว่ามัน NC หรือ NO

ให้ลองเอาอะไรแข็งๆไปกด switch ให้มันปิดไว้ แล้วพันเทปพันสายไฟทับอีกทีครับ ไฟที่หน้าปัทม์จะดับถ้าจำไม่ผิดนะ ของผมเคยเป็นตอนผมเปลี่ยนคอนโซลแล้วผมรื้อสายโช้คออกครับ

11. tob_sunnyb11

908
    178
    0
    ดึงปลั๊กออกได้เลยคับ

12. รบกวนเรียนถามพี่ๆ ครับ อยากเปลี่ยนเครื่อง B11 สี่ประตู

รบกวนเรียนถามครับพี่ๆ ผมอยากเปลี่ยนเครื่อง B11 (เครื่องเดิมหน้าทองขาว) 4 ประตู ช่างแนะนำให้เอา GA 16 DE เกียร์ออร์โต้ (ราคาวางประมาณเท่าไหร่ครับ) , แล้วถ้าวาง QG 16 NEO เกียร์ออร์โต้ (ราคาวางประมาณเท่าไหร่ครับ) ประเมินคร่าวๆ ก็ได้ครับ และถ้าผมจะขายเครื่องเดิม B11(เกียร์ออร์โต้) จะได้สักเท่าไหร่ครับ เหตุเพราะทุกวันนี้ขับไปดับไป เปิดแอร์รอบตก จนไม่กล้าเปิดแอร์เลย รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนี้ NC ครับ

14. Excited Rider

576
    2
    18
    ถ้าจะวาง ผมว่า GA16DE ชนเกียร์แมนนวลดีกว่าครับ จบง่ายดี ส่วนราคาเครื่องรวมค่าวางก็น่าจะ 40K นะผมว่า ไม่น่าเกินนนี้ ที่ผมเคยถาม GA15DE วางในบอดี้บี11 อู่ที่นครคิดค่าเครื่องพร้อมวางเบ็ดเสร็จ30K บวกลบ20% ส่วนราคาเครื่องเดิม E13 อันนี้ไม่ทราบครับ แต่........อย่าฟังผมคนเดียว รอพี่ๆท่านอื่นๆมาแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

15. artto2you

19
    1
    3
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเลยคับ พอได้รู้แล้ว สบายใจขึ้นเยอะ กลัวว่ามันจะพัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้