ถามเรื่องยางขอบกระจกครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย SR20-DEE, 10 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR20-DEE

SR20-DEE Guest

0
    0
    0
    ขอตั้งคำถามใหม่นะครับ ( อันที่แล้วเรื่องศูนย์ล้อคับ)

ปัญหาของผมคือ ยางขอบกระจกมันขาดทำให้ลมเข้ารถเวลาวิ่งด้วยความเร็ว ผมต้องการเปลี่ยนใหม่ ดังนั้นจึงโทรไปถามทาง สยามวรจักรอะไหล่ยนต์ เขาบริการได้ดีมาก โดยที่เขาก็ไม่มีของ เขาก็ถามไปที่ผู้ขายรายอื่นให้ รวมถืงดูข้อมูล online ของ nissan ปรากฎว่า สินค้าหมดประเทศแล้ว ถ้าอยากได้ต้อง import เข้ามา โดยจะต้องเสียค่า import อีก 400-500 บาท และต้องรอสินค้าอีก สองสัปดาห์ รวมกับค่ายางขอบกระจกข้างละประมาณพันหก รวมแล้ว สองพันนิดๆ คับ

ยางขอบกระจกนั้นจะมีของ local ขายมั๊ยครับ หรือว่าต้องทำอย่างที่เขาว่าจริงๆ ผมจะได้สั่งไป เพราะรำคาญเสียงมันดัง หรือจะหา weather guard มาติด จะถูกกว่า แต่ปัญหาคือยางขอบกระจกมันจะห้อยๆ ตอนเปิดกระจกอีก สรุปแล้วคงต้องซ่อมคับ แต่ติดเรื่องที่ว่า ยางมันไม่มีนั่นเอง

ถ้าต้องสั่งนั้น ถ้าเอามาหลายๆอัน ค่า freight จะเพิ่มขึ้นมากหรือเปล่าคับ เผื่อเพื่อนๆ ที่ใช้ u12 ต้องการจะได้สั่งหลายๆอัน ค่า freight จะได้หารๆ กันเหลือไม่กี่บาท (ฝันหวานจริงๆ 5555)

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ตั้งใหม่ ก็ตอบใหม่ครับ.....
    - ยางขอบกระจก ไม่มี Part /B ครับ คือไม่มีของ Local ครับ
    - ใส่ Weather Guard ไม่ได้ทำให้เสียงลมน้อยลงครับ
    - ค่า Air Freight ของ Nissan คิดราคาเป็นตาม Space ที่ใช้ครับ
    เป็น Fix Cost ต่ออัน สั่งมากก็ไม่ได้ลดราคาค่าส่งครับ...

อิอิ
    :D

3. SR20-DEE

SR20-DEE Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

สรุปว่า ยังไงก็ต้องเสียตังก์สั่ง สั่ง 1 ชิ้น หรือหลายชิ้นก็เสียตังก์ ด้วยอัตราเท่าเดิม ฝันหวานจริงๆ เลยเรา
    ขอบคุณมากครับ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    จิงครับ...ผมว่าไปหาประตูเก่าตามเชียงกงแล้วมาเก็บไว้เปนอะไหล่กันดีก่า อิอิ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ค่อยๆ ซื้อ ค่อยๆ ซ่อม ก็ได้ครับ....

ขอบคุณครับ....... :D

6. JOEU11

JOEU11 New Member Member

37
    0
    0
    ผมก็นึกว่าได้จะได้ สั่งอีก 1 คู่ เพราะ U12 ของผมก็ เป็นครับวิ่ง ร้อยกว่า ดังเข้ามาเลย

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ของผมก็มีนิดๆ แก้ปัญหาโดยการ เปิดกระจกขับซะเลย ชิลๆ อิอิ

8. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    แต่จะว่าไป ผมก็คงไม่ได้ยินเสียงลมอ่ะครับ

ลำพัง ขับร้อยกว่า เสียงท่อ เสียงยาง เสียง เกียร์ ดังเข้ามาหมดเลย 555

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    LOL LOL LOL

10. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

11. mEnkUng_TT_TT_

mEnkUng_TT_TT_ New Member Member

129
    1
    0
    เหมือนผมเรยคับ:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

แต่ผมไม่ค่อยวิ่ง100กว่า . . . เพราะน้ำมันมันหายเป็นวูบบ ๆ ๆ เรยยอ่ะ

12. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เปิดกระจกขับ ช่วยท่านได้ อิอิ

เวลาขับรถ ผมชอบอยู่ Racing mode บ่อยๆ Chill Chill mode ไม่ค่อยได้ขับ

13. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม....

14. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    เดือนนี้สั่งคู่หน้าไปแล้ว
    คู่หลังรอก่อนนะจ่ะ
    :) :)

15. bb seeker

bb seeker Guest

0
    0
    0
    แล้วอย่างนี้จะมีร้านไหนบ้างที่รับเปลี่ยนยางขอบกระจก โดยไม่ใช้ขอบแท้ตรงรุ่นบ้างครับ
    สามารถทำได้หรือไม่ครับ เพราะว่าราคา + ของค่อนข้างหายากครับ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม........
    ถึงตอนนี้ ผมยังไม่เห็นมีร้านไหนทำของ U12 ขึ้นมาครับ....

อิอิ
    :rolleyes:

17. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    เทียบแบบได้เลย ถ้าจำไม่ผิด NV ครับ

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    จับใส่เลย.......... แต่ คงได้แต่ประตูหน้า อ่ะครับ....:D :rolleyes:

19. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    จิงดิ เอาเลยๆ

20. mEnkUng_TT_TT_

mEnkUng_TT_TT_ New Member Member

129
    1
    0
    อิอิ ฟามรู้ รู้ รู้...........:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

21. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    . . . . ..

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    มันเป็นการดัดแปลง
    ความยาวของรางด้านล่างๆ จะไม่ยาวเท่า U12
    แต่ก็พอกล้อมแกล้มไปได้บ้าง.....

:eek: อุอุ
    ฟามมมมมมมมมมมม ยู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :eek:

23. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ยะ ฮู้ ๆๆๆๆๆ

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D Yahoo!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :D :D :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้