รบกวนเรื่องถ่ายของเหลวหน่อยนะคับพี่ๆเพื่อนๆกับพวกสายพานอะคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ECU 24, 11 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมขอถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยผมจะไปถ่ายของเหลวทั้งหมดใหม่ใช้งบประมาณเท่าไรคับแล้วถ่ายยีห้ออะไรมังคับทำที่ไหนถึงจะดีคับ

แล้วไอ้พวกสายพานทามมิ้งทังหมดใช้งบประมาณเท่าไรคับแล้วทำที่ไหนอีกเช็นกันคับ รบกวนพี่ๆเพื่อนหน่อยนะคับมือใหม่หัดขับ4คับ

:teeth: เครื่องผม 4G63T คับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตอนนี้ ที่ forever มีขาย ชุด สายพาน พร้อม สายบาลาน ซีลหน้าเครื่อง ซีลแคม ลูกรอก เป็นชุด kit ของ dayco ครับ ประมาณ 7900 คับ เป็นสายพานซิ่งด้วย

3. ECU 24

510
    7
    0
    มีเบอร์ติดต่อที่ร้านมัยคับผมไมรู้เรื่องเลยขับ4รบกวนหน่อยนะคับขอบคุณคับ

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
  5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    นมค. เครื่อง ประมาณ 4.5 ลิตร ใช้ Fully Syntetic ยี่ห้อ TOTAL / MOBILE1 / Castrol ได้หมด ขอแค่ไม่เอาของปลอม
    ราคา น่าจะแกลลอน 4 ลิตร ที่ 1500-2500 บาท ตามแต่ละรุ่น

น้ำมันเกียร์+เฟืองท้าย ใช้ ประมาณ 4-5 ลิตร ใช้ TOTAL หรือ PENZOIL หัวจรวด ตกแกลลอน0.9 ลิตร/350บาท

น้ำมันเบรค ใช้ ATE Dot3 ประมาณ 2 ลิตร ลิตรละ ร้อยกว่าบาท

น้ำมันคลัตซ์ ใช้ ATE Dot3 ใช้ประมาณ 0.8 ลิตร

น้ำมันเพาว์เวอร์ ใช้ของอะไรก็ได้ ลิตรละประมาณ 100 ใช้ 1 ลิตร

น้ำยาหม้อน้ำ ใช้ของแท้ของศูนย์บริการยี่ห้ออะไรก็ได้ ที่ไม่ใช่พวกผสมสี หรือ ใช้ TOTAL ลิตรละ 230 บาท ใช้ 2ลิตร

น้ำมัน AYC ต้องใช้เฉพาะของมัน ราคาอันนี้ผมไม่ทราบเลยครับ

6. ECU 24

510
    7
    0
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆคับไว้ผมเคลียรถผมเสร็จจะไปขอไปมิดติ้งด้วยนะคับ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้