มือใหม่ Accord 88 อยากเปลี่ยนสายหัวเทียนและหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย maitai, 9 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maitai

maitai New Member Member

11
    0
    0
    ไม่ทราบว่าจะบอกกับทางร้านว่าอย่างไรได้บ้างครับ อยากเจาะจงเบอร์ของสายและหัวเทียนเลย กลัวว่าบอกรุ่นรถไปร้านจะหยิบให้ผิดครับ

ขอบคุณครับ

2. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    บอกเอาของ แอคคอร์ดปี 88 เลยครับถ้าร้านใหญ่ๆน่าจะรู้ครับ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อยู่แถวบางนา แนะนำ สายหัวเทียนเชียงกงครับ....

4. maitai

maitai New Member Member

11
    0
    0
    อยู่แถวบางนาครับ มีชื่อร้านที่แนะนำหรือเปล่าครับ เคยเดินในเซียงกงแล้งงงๆ ครับ ร้านเยอะมาก

ขอบคุณมากครับ

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    รถเครื่องเดิมรึปล่าวคัพ อยากจะแนะนำพวกสายหัวเทียนแต่งแบบไส้ใน 3 เส้นจะดีมากพวก Max Speed หรือ Sprit Fire สีแดงหรือเหลืองก้อแร้วแต่ ขอให้เอาตัวอย่างสายหัวเทียนเก่าให้ร้านเขาดูจะดีมาก (เพราะหัวต่อจะไม่เหมือนกัน) เพื่อกันความผิดพลาดแร้วเปลี่ยนหัวเทียนใหม่เบอร์ที่ใช้อยู่ เพราะสายหัวเทียนพวกนี้จะล่ำอ้วนระบบไฟจะดีกว่าเส้นเก่าเยอะ เพราะไส้ในจะมีตัวกำเนิดแระนำไฟฟ้ามากกว่า ทำให้การเผาไหม้ดีขึ้น รถวิ่งดีขึ้นแระประหยัดน้ำมันมากขึ้น ทำให้อัตราเร่งดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ตอนแรกคิดว่าแพงหลายพีนอยู่ แต่อายุการใช้งานยาวนานแระคุ้มค่ามากกว่า เพราะเปนการโมดิฟาย์ดรถขั้นพื้นฐาน ลองดูล่ะกานคัพ

6. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    ngk japan ดีมั้ยคับซื้อมาแล้ว

ใส่ b20b คับ

7. nong_acc88

4,280
    13
    38

หมดสิทธิ์เลย เราใช้แก๊ส....

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:24:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:24:06 ----------

หมดสิทธิ์เลย เราใช้แก๊ส....

8. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ใช้ได้คัพ ชื่อนี้มีมานานเก่าแก่แร้วไว้ใจได้ แต่ขอให้เปนสายหัวเทียนแต่งที่ล่ำกว่าของเดิมเปนพอ ส่วนยี่ห้อไม่ต้องไปซีเรียสกับมันมาก เพราะคุณภาพในการใช้สายชนวนพอๆกัน ต่างกันที่(ราคา)ไส้ในจะมี 2หรือ 3 เส้นเท่านั้น 3 เส้นจะแพงกว่าแระดีกว่าแร้วแต่งบอ่ะคัพ

9. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ใช้ได้ทั้งเครื่องติดแก๊สแระน้ำมันคัพ เพียงแต่รถติดแก๊สต้องใช้น้ำมันเครื่องของรถติดแก๊สเท่านั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้