แผ่นปิดใต้ท้องรถ !!!!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyz, 13 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    อยากทราบว่าแผ่นที่ใช้ปิดใต้ท้องรถ ตรงใต้เครื่องยนต์มีขายหรือป่าวครับ หรือมีอะไรที่มาทดแทนได้หรือป่าวครับ

พอดีของผมมันหลุดหายไป ทำให้ตอนนี้น้ำ ,ขี้โคลน กระเด็นขึ้นมาบนเครื่องยนต์

:eek:

ปล.รถผมมันปัญหาเยอะ

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มีนะครับ หาตามร้านทั่วไปก็ได้ ร้านบางไผ่ รองโทษถามราคาก่อน หรือจะเดินตามเชียงกงมือสองก็มีครับ
    พอเห็นเหมือนกัน มีขายในเว็บ หน้าเจอเด๋วผมมาบอกอีกทีครับ เรื่องปกติครับปํญหารถ อิอิ ชินล่ะ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
  4. sunnyz

130
    0
    0
  5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ค่อยๆ ทำไปคร๊าบ เดี๋ยวก็เรียบร้อย

6. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับผม ^^ ค่อย ๆ ทยอยทำอยู่เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้อยากทราบราคาทำสีกันชนอ่ะครับ อยากเปลี่ยนไปใส่ Lucino

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เสี่ย ก็ค่อยๆทำบ้างก็ได้นะครับ ผมแต่งตามไม่ทัน อิอิ

8. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ดูดีๆนะครับ หลักๆมันมีทั้งหมด 4 แผ่น

แนวนอน 2 แผ่น ซ้ายและขวา อยู่ประมาณใต้หม้อน้ำ อันนี้ไม่แพง ของใหม่แผ่นละ 2 ร้อยกว่าบาท

แนวตั้ง 2 แผ่น ซ้ายและขวา อยู่ด้านข้างเครื่อง อันนี้แพงมาก ของใหม่แผ่นละ 1300 บาท

9. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับผม ของผมเป็นตัวที่อยู่ใต้หม้อน้ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้