เปลี่ยนหลอดไฟป้ายทะเบียนท้าย

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Apple, 20 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    จะเปลี่ยนหลอดไฟป้ายทะเบียนท้ายรถแต่ไม่อยากรื้อที่ครอบฝาประตู ไครมีวิธีเปลี่ยนโดยไม่ต้องรื้อบ้างมั้ยครับ

2. work_x

work_x New Member Member

32
    0
    0
    คุณแอมป์ครับ

ลองดูวิธีนี้นะ ผมเปลี่ยนโดยใช้มือเลื่อนเอาตัวครอบฝาหลอดไฟออกครับ มันเป็นสลัก

ฝั่งด้านซ้ายให้ดันไปด้านซ้าย ฝั่งด้านขวาให้ดันไปด้านขวาสุด

ว่างายๆคือ เอาตัว H เป็นจุดศูนย์กลาง แล้วเลื่อนตัวครอบฝาหลอดไฟออกจากจุดศูนย์กลางครับ

พอออกแล้วจะดัง แก้ก!!! แล้วก็เปลี่ยนหลอดไฟได้เลยครับ

แต่เวลาใส่ต้องคลำๆหน่อยนะครับ แล้วก็ทำสลับกับเวลาแกะออกครับ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ระวังไอ้ตัวครอบมันหักนะคับ ของผมหักไปละ

และอีกอย่าง หลอดที่ใช้ ระวังเรื่องความร้อนสูงไปด้วยนะคับ

มิฉนั้น ฝาที่ครอบอาจจะละลายได้ ของผมก้อละลายไปละเช่นกัน

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แล้วไม่ทราบว่าเราจะไปหากรอบนี้ได้ที่ไหนครับร้านอะไหล่หรือศูนย์.....ขอราคาด้วยก็ดีครับ

ของผมดันแรงไปนิดแตกเลย:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ศูนย์ก็มีขาย หรือตามร้านอะไหล่ยนต์ก็น่าจะมี

6. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ใช้กาวสามเอ็มแปะก้อได้นะคับ ชั่วคราว เบิกศูนย์ไม่แน่ใจว่ากี่ร้อย

7. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ขอบคุณมากครับ....รอเช็คระยะเลยดีกว่าค่อยทำ

8. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ค่อยคลำนะคับรูมันฟิต เดียวแตกก่อนละจายุ่ง อิอิ ๆๆ ๆ

9. Ekq_SunG_FitGD1

Ekq_SunG_FitGD1 New Member Member

40
    0
    0

แนวกามซะเรื่อยเลยนะ 5555

10. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    กร๊ากกๆๆๆๆ

11. a lumpinee

a lumpinee New Member Member

18
    1
    0

เรื่องฟิตหรือไม่ต้องถามดีเจ เรื่องนี้น้องเขาชำนาญมากๆๆ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้