DIY.ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย tanakhon, 6 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    มี project แปลงไฟหน้าเจ้า 623 เป็นไฟโปรเจ็คเตอร์มาเสนอให้เพื่อนๆดูกันครับ รูปภาพอาจน้อยไปหน่อยน่ะครับทำเพลินไปหน่อยไม่ได้ถ่ายเลย
    เจ้าหลอดโปรเจ็คเตอร์พระเองของเราเอามาจากตัว DMAX ครับใช้โปรเจ็คแท้ ผมว่ามันน่าจะดีกว่าของใต้หวันน่ะครับ ค่าตัวอยู่ที่ คู่ล่ะ 1800
    โดยโปรเจ็คเตอร์ตัวนี้จะใช้หลอดระหัส H-7 จะใช้เป็นหลอดฮาโลเจนหรือใช้เป็นซีนอนก็ได้ครับหาซื้อใด้ง่ายมีเยอะ โดยผมใช้เป็นซีนอน ของใต้หวันเอาก่อนก่ะว่าลองดูก่อนหากไปได้สวยค่อยเปลี่ยนเป็นของดีๆครับ
    ซีนอนที่ผมใช้ค่าอยู่ที่ 8000 k จะออกขาวไปหน่อย ที่แรกก็ศึกษาใว้แล้วว่าใช้ 6000 k กำลังสวยไม่ขาวมากขับทางไกลหรือเวลาเจอฝนตกจะได้ไม่มึดมาก แต่คนขายบอกโดยสวนมากคนนิยมใช้ 8000 k เพราะจะดูสวยเลยเขว่ตามซ่ะ
    แต่ขอแนะนำเพื่อนๆว่า 6000 k จะดีกว่าเพราะที่ผมติดมามันจะออกขาวไปนิด แต่ถ้าใครชอบสวยก็ไม่ว่ากัน 8000k ก็สวย 8 ค่าตัวอยู่ที่ 2000 บาทครับรับประกัน 1ปี (จริงป่าวไม่รู้)
    ก็ดูรูปกันไปก่อนน่ะครับ ผลที่ออกมาผมว่าดีมากๆครับ ตอนกลางวันก็ดูสวยดีแต่มันอาจเห็นเจ้าโคมโปรเจ็คเตอร์ไม่ค่อยชัดเพราะกระจกหน้าเรามันไม่ใสเหมือนพวกกระจกพลาสติกแบบรถปัจจุบันน่ะครับ
    เพื่อนๆคนไหนสนใจก็ลองโทรมาสอบถามดูได้ครับ ยินดีแปลงให้ครับขอค่าแรงหน่อย แต่เอาแบบต้องช่วยกันทำน่ะครับ มาแบบไฮโซไม่ค่อยใหวครับ ผมชอบแบบสบายๆเป็นกันเองน่ะครับ เบอร์ 089-7227471 จอม ครับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    น่าสนนะนี่ ว่าจะเอาใส่ accord สุดเลิฟ ตามัวเหมือนกัน โชคดีมีคนใส่ให้ดูก่อนกับโคมไฟที่ไม่ใช่โคมใส

OK มากครับ ขอบคุณครับ

3. ดี...เลยครับ ผมก็กำลังหาวิธีที่จะทำให้ไฟ RoVEr 623 สว่างขึ้น และอยากให้ดูดีกว่าของเดิมด้วย
    วิธีนี้หน้าสนใจครับ...และลงทุนไม่สูงมาก
    ถ้าสมบูรณ์ 100% แล้ว ลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ เอาแบบติดวงแหวนด้วยนะครับ
    ผมป๊อบ 084-0053030

4. tanakhon

73
    0
    0
    เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับ แต่แนะนำว่าควรเลือกเจ้าซีนอนที่ดีๆหน่อย ค่าไม่ควรเกิน 6000k ส่วนโคมโปรเจ็คเตอร์แล้วแต่งบ accord club ก็มีกระทู้ขายอยู่โคม bmw 2800 น่าจัดมาก

5. tanakhon

73
    0
    0

6. tanakhon

73
    0
    0
    เพิ่มรูปครับ

7. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    สวยครับ !!!!

8. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    สวยมากๆ ครับ

9. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    กด like ให้สิบทีเลยคร๊าบ :D

10. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    เนียนเรยค๊าบ อยากเห็นตัวเปนๆคับ

เห็นทางต่างประเทศเค้าทำเหมือนกัน เอามาลงไว้เป็นideaนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้