ใครเคยเจอปัญหาสตรัทปรับเกลียวขันไม่ไปบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย LitTle_Eye, 6 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    สืบเนื่องมาจากเห็นรถใน EK Group แต่ละคันเตี้ยได้ใจ เลยอยากหล่อกับเค้าบ้าง แต่ปัญหาคือสตรัทตัวที่ใช้
    มันใช้มานานมากโดยไม่เคยปรับ เกิดปัญหาตีแล้วไม่ขยับเลย ใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ไขอย่างไรรบกวนแนะนำหน่อยครับ
    โช้คที่ใช้เป็น tanabe sustec pro กระบอกส้มครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เกลียวล้มหรือสนิมกินอ่ะครับ ถ้าสนิม ลองฉีดโซแนคทิ้งไว้หรือยังครับ

ค่อย ๆนะครับ เด๋วเกลียวพัง งานจางอกเอา

3. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับ ไม่ได้ปรับ นานมาก,, ของผมเอาไปล้างเกลียวใหม่ ถึงปรับได้

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ล้างเกลียวใหม่หมายถึงถอดออกมาล้างกับน้ำมันหรือว่าต้องไปที่ร้านทำโช้คช่วงล่างอ่าคับ มีร้านแนะนำไหมคับแล้วราคาแพงไหมจะได้รีบไปทำ ขอบคุณครับ

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    คงหมายถึง ทำให้เกลียวมันเรียบสวยเหมือนเดิม ต้องให้พวกร้านกลึงทำครับ แต่ยังไงถ้าจะทำก็ต้องขันให้ได้ก่อน
    หน้าตามันเป็นยังไงอ่ะครับ ถ้ามีตัวขันลองหาแป๊บยาวๆ มาต่อ ถ้าจะใช้ค้อนตีต้องระวังวงแหวนแตกนะครับ

6. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    ของผมส่งร้านโช็ค เค้าเอาแช่น้ำยาให้ แล้วก้อ ขันๆให้สนิมมันคลาย ก้อใช้ได้ล่ะครับ,,

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:39:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:38:46 ----------

ของผมส่งร้านโช็ค เค้าเอาแช่น้ำยาให้ แล้วก้อ ขันๆให้สนิมมันคลาย ก้อใช้ได้ล่ะครับ,,

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2011
  7. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    แบบนี้ เอา sonax ฉีดไว้ที่เกลี่ยว แล้ว ทิ้งไว้สัก วันแล้วค่อยขันครับ

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    จุ่มไว้ในถังน้ำมันเครื่องสักคืนนึงครับ

9. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    น่าจะเป็นสนิมครับ ลองโซเนคครับ

10. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อืมม ว่า จะ ปรับ เหมือน อัน เดียว ไป ฉีด sonax ไว้เลย ดี กว่า

11. GOLF_METAL

GOLF_METAL New Member Member

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นคับ ทำไงดี T_T

12. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    โซแนคอีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้