lexus gs300,toyota aristo vs toyota camry,honda accord ขอความกรุณาช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 5 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมกำลังจะซื้อรถใช้เดินทางไกล และขับไปงานเลี้ยงบ้าง(ไม่ได้ใช้ประจำ มีรถประจำอยู่แล้ว) ให้พ่อแม่นั่ง จึงลองพิจารณารถพวกนี้ตามงบประมาณที่จะใช้ เลยคิดว่า
    1.lexus gs หรือ toyota aristo (jzs160,161) ใครเคยใช้หรือสัมผัสมันมาแล้วบ้าง ผมเคยไปดูตอนมันออกใหม่ ตอนนั้นยังเด็กอยู่(ไม่มีปัญญาซื้อ) ผมว่ามันก็เยี่ยมในความคิดผม เครื่องก็ 2jz ภายในหรูหรา รูปทรงภูมิฐาน แต่ยังไม่เคยขับหรือลองนั่ง ช่วยบอกผมหน่อยว่าผมคิดถูกหรือคิดผิด
    2.หรือผมจะไปซื้อ toyota camry หรือ honda accord รถใหม่ดี ในราคาที่พอๆกัน ไอ้ 2 ตัวนี้ผมเคยลองมาแล้ว มันก็ดี(ในระดับหนึ่ง) ได้รถใหม่ แต่มันเต็มถนนไปหมดแล้วรู้สึกไม่แตกต่าง
    3.ใครมีรถอะไรที่คิดว่ามันดีกว่า คุ้มค่ากว่าที่ผมว่ามา ผมอยู่ต่างจังหวัด ผมห่วงเรื่องการซ่อมแซม ตัวเลือกแรกที่ผมไม่กลัวเพราะเครื่อง jz มันเป็นอะไรที่ง่าย อะไหล่ตัวถังผมยินดีซื้อรถญี่ปุ่นทั้งคันมาเป็นอะไหล่เพราะมันถูก

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ

1. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    Aristo ขับดีกว่าเยอะ และ 2JZ โรงงานตรงบอดี้ ไม่กินน้ำมัน และไม่อืดเลย

ขับไกลง่าย ไม่เครียด และพลังเหลือเฟือ

2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ส่วนตัวชอบ Aristo ครับ

3. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    Aristo อีกเสียงครับ เครื่องทนอะไหล่เพียบ รถทำมาเพื่อความสบายและการขับขี่อยู่แล้วครับ

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้ามีรถประจำคันอื่นอยู่แล้วผมเลือก aristo เพราะมันคือรถเก่า โอกาสเสียมีสูงกว่า และ ตจว. บางแห่งเค้าอาจจะไม่คุ้นเคย และถ้าพ่อแม่ท่านนั่งอย่างเดียวไม่ได้ขับ รถแปลกตาก็น่าเล่นครับ

แต่พวก camry accord มันสบายตรงที่เป็นรถใหม่ ไปที่ไหนมีปัญหาก็เข้าศูนย์ได้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:53:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:54:01 ----------

ถ้ามีรถประจำคันอื่นอยู่แล้วผมเลือก aristo เพราะมันคือรถเก่า โอกาสเสียมีสูงกว่า และ ตจว. บางแห่งเค้าอาจจะไม่คุ้นเคย และถ้าพ่อแม่ท่านนั่งอย่างเดียวไม่ได้ขับ รถแปลกตาก็น่าเล่นครับ

แต่พวก camry accord มันสบายตรงที่เป็นรถใหม่ ไปที่ไหนมีปัญหาก็เข้าศูนย์ได้ครับ

5. ขอบคุณทุกความคิดเห็น(ไปทางเดียวกันหมดเลย)
    ผมขอถามคุณโต้ง นะครับ อะไหล่ช่วงล่างหายากไหม ที่ผมกังวลคือตรงนี้ ส่วนเรื่องซ่อมไม่ต้องห่วง ผมมีโรงงานทำรถบรรทุกอยู่ ขอให้มีอะไหล่อย่างอื่นไม่กลัว

6. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมใช้ JZS147 ครับ สำหรับผมมันไม่ยากนัก เพราะไม่ได้ต้องการให้มันเดิมทั้งหมด และเพื่อนที่ทำตู้ตัดอะไหล่ ก็ยังมีอีกเพียบที่ญี่ปุ่น

ส่วนตัวที่ถามคือ 161 ซึ่งใหม่กว่าน่าจะง่ายกว่าครับ อะไหล่ใหม่เบิกร้านแถววรจักรได้ แค่ลอกลายเพลทตัวถังไปให้เค้า อาจจะคอยหน่อยเท่านั้น

7. TuRjang

TuRjang New Member Member

3
    0
    1
    ผมก็ใช้ Jzs147 เหมือนกันครับ แต่รถผมเป็น Lexus GS300 นะครับ อยากปรึกษาครับ

ผมก็ใช้ Jzs147 เหมือนกันครับ ผมอยากติดต่อคุณโต้งครับ ขอเบอร์ได้ไหมครับหรือถ้าไม่สะดวก 081-423-4387 ผมเป้ครับ แต่รถผมเป็น Lexus GS300 นะครับ Body เดียวกันเลย รบกวนด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้