ท่อตรงรุ่น DC2 ทั้งเส้น ใส่ EK ต้องแปลงเยอะมั้ย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย B02, 9 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ผมได้มาเล้นนึง ทีแรกก็นึกว่าจับใส่ได้เลย
    ที่ไหนได่้ ทั้งตัด ทั้งต่อ อีกพอสมควร รวมค่าแรง รวมค่าแป๊ป ไปอีกห้าพันกว่าบาทคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2011
  3. B02

72
    1
    0
    ท่อนปลาย ตรงช่วงที่ท่อโค้งขึ้นเพื่อนหลบปีกนก ต้องดัดหรือแปลงมั้ยครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ปกติ ตรงรุ่น Dc2 หรือ EG จะต้องต่อช่วงท่อนปลายไปอีกสักคืบนึงไม่ใช่หรอครับพี่

ทำไมแปลงเยอะโดนไปตั้งห้าพันอ่ะ แปลงตรงไหนบ้างครับ

5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ราคารวมท่ออ่อน แป๊ปต่อไปถึงพักกลาง
    มีช่วงโค้งปลายอีกคืบนึง
    พักปลายต่อใหม่ดัดโค้งยกหลบกันโครงหลังครับ
    ไม่รู้ว่าราคาท่ีอ่ืนจะทําได้ถูกกว่านี้หรือป่าว หรือว่าผมโดนฟันมา

6. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

สงสัยตีราคาตามความแรงของรถนะครับ:p

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    555 สงสัยพี่

8. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ของผมก็ต่อปลายเอาอีกประมาณคืบนึงอ่ะครับ เสียไป พันก่าๆ

9. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ปลายจะต้องต่อไปอีกนิดหน่อยคับ ถ้าเป็นเลสก็ประมาณพันกว่าบาท

10. B02

72
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับคำแนะนำ

เคยทำ ๆ กันก็ประมาณ 700 ไม่เกินพันนึงนะครับ ถ้า 5 พันกว่าบาทเนี่ย
    ซื้อท่อนกลาง เลสนอก ตรงรุ่นแท้ ๆ ได้ทั้งเส้นเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้