สีน้ำเงิน แบบ เรียบร้อยๆ สุขุมๆ มันเบอร์อะไรอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 31 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    สีน้ำเงิน แบบ เรียบร้อยๆ สุขุมๆ มันเบอร์อะไรอ่ะครับ

คือ กำลังอยากทำสีรถ อยากทำสีน้ำเงิน แบบว่า สุขุมๆ ผู้ใหญ่ๆ น่ะครับ

ไม่เอา สีน้ำเงินจ๋า / น้ำเงินอมม่วง / น้ำเงินแจ็ส / น้ำเงินซูบารุ

อยากได้น้ำเงินแบบ เชพโคโรร่าโด / เซฟิโร่ตัวใหม่ / ดีเม็ก / เบ็นซ์ / ฮอนด้าออสซี่ ประมาณนั้นอ่ะครับ

ใครพอมีรูป สีเบอร์ ของน้ำเงินแบบนี้บ้างครับ

ตอนนี้ผมใช้ น้ำเงินไอริส อยู่ (ทำมา 5 ปีกว่าแระ)
    ลอกแบบมาจากน้ำเงิน Dmax นั่นแหละ แต่ช่างที่เอาไปทำ
    ดันไปผสมเอง เบอร์เลยเพี้ยนๆ แก้สีที สีเพี้ยนที
    อยากทำใหม่ เป็นสีที่มีเบอร์ ชัดๆ ทำกี่ที ก็ไม่เพี้ยน อ่ะคับ

ขอบคุณครับ

2. Deb`nUt~

Deb`nUt~ New Member Member

71
    1
    0
  3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แบบรถผมก็น้ำเงิน Midnight blue ของ Honda น่ะคับ แต่ไม่รู้รหัสสี :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้