ระวังแอมป์ Crossfire รุ่น vr ซี่รี่ย์ ของปลอมนะคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย supern/a, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supern/a

supern/a New Member Member

1
    0
    0
    ซื้อมาจากร้านใหญ่มีชื่อเสียง(ไม่ขอเอ่ยนามเพราะเครียกันแล้ว)

ของในตู้โชว์ของแท้ๆติดป้ายลดราคาไว้ พอซื้อมันไปหยิบหลังร้านมาให้แต่ไม่ได้สงสัยอะไรเลยซื้อมา

ใช้ไป 5 วันรู้สึกว่าเสียงไม่ดี และเริ่มเสียงแปลกจึงเข้าไปเคลมเองที่ 0 ไฮไฟ ฯ ที่นำเข้า

เค้าบอกว่าของปลอม ระวังกันไว้นะคับพี่น้อง เสียความรู้สึกเสียเงิน เสียเวลา ร้านใหญ่ไม่ได้ดีเสมอไป

ผมไม่รอบคอบเองด้วย เลยมาเตือนเพื่อนๆคับให้ระวังกันไว้นะคับ

2. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    แล้วดูไงครับ

3. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ดูที่ใบรับประกันและตัวสินค้าใบรับประกันจะไม่มีการระบุชื่อรุ่น รายละเอียดต่างๆ
    ที่ตัวเครื่องก็จะไม่มีสติกเกอร์อินวอย ของ 0
    กล่องที่บรรจุก็จะไม่ระบุยี่ห้อนั้นๆ คู่มือก็จะไม่ระบุยี่ห้อด้วย

นี่คือการดูคร่าวๆตามประสบการณืที่ผมเคยโดนมานะคับ

4. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    เดี่ยวนี้หลายๆร้านหรือคนขายแทบทุกเจ้าพยายามหาของถูกมาขายกันครับเป็นสงครามราคา เพราะขายของแท้ ราคาสูง ขายยากมากๆ เพราะลูกค้าก็พยายามหาของถูกมาใช้

ทั้งของปลอม หรือของหนีภาษี จริงๆ ด้วยระดับราคา ก็น่าจะพอบอกได้ครับ เพราะมันจะถูกกว่าของแท้พอสมควร เป็นไปได้ถ้าถูกเวอร์ๆก็อย่าซื้อเลยครับ มันต้องมีอะไรแน่ๆ

ล่าสุดไปดูโนตบุค เอเซอร์ ที่ตะวันนามา มีร้านนึงถูกกว่าร้านอื่นๆ2พันบาทเศษ ซึ่งมันถูกเวอร์ไป และหลังจากลองคุยดูคือร้านนี้รับ รูดบัตรเครดิต แล้วเอาเงินไปทิ้งของไว้ โดยสินค้าที่วางขายนั้นได้ทำการ รีจิสเตอร์ในการซื้อ-ขายไปแล้ว เป็นชื่อคนที่รูดบัตร หมายถึงมีการนับอายุการรับประกันสินค้าไปแล้ว และไม่ใช่ชื่อเรา หรือตอนนี้เรื่องของปลอมที่กำลังดัง ก็มือถือโนเกียร์เลยครับขนาดใน RCW ยังเห็นมีคนเอามาปล่อย เป็นสินค้าจีน คุณภาพแย่มากๆ คนก็หลงซื้อเยอะครับ เพราะมันปั้มยี่ห้อ โนเกียนี่ครับ แต่น่าจะเอะใจนะครับว่าราคามันถูกเกินเหตุ

หาของชัว มีข้อมูล จ่ายแพงกว่าสักนิดสบายใจกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2007
  5. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    thankมากๆครับ

6. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    แล้วมันต้องทำไงหว่า...............

7. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ฟ้องเปาบุ้นจิ้น อิอิ

เรื่องแบนี้ลองร้องเรียน สคบ. คับ ตรงงานเลย

8. ร้านชื่อเสียงดีๆ ไม่เข้า

ร้านชื่อเสียงดีๆ ไม่เข้า ชอบเข้าร้านถูกๆ
    คนเราเกือบทุกคน ไม่เคยโทษตัวเอง

ร้านใหญ่ กับร้านที่มีชื่อเสียง แตกต่างกันครับ

9. manansk

manansk New Member Member

5
    0
    1
    ขบคุณคร้บ

10. Foam_Advance

1,823
    45
    48

จากประสบการณ์ที่ผมเคยโดนหลอกขายของแบบนี้ผมก็เข้าร้านที่มีชื่อเสียงครับ

ร้านใหญ่ๆดังๆคนเยอะๆนี่แหระครับ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้