รบกวนพี่ๆหน่อยครับ อยากแปลงB14ท้ายยาวเป็นท้ายแยก B15

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nineyin, 29 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nineyin

nineyin New Member Member

6
    0
    0
    พอดี มีB14 ท้ายยาวอยู่อะครับ

ตอนนี้อยากแปลงให้เป็น B15 ท้ายแยก

หรือไม่ก็อยากเอาไฟท้ายแยกของ A32 มาแปลงใส่เลยครับ

ไม่รู้ต้องเปลื่ยนชิ้นไหนบ้างครับ แล้วราคามันจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

พอดีอยากจะแต่งแนว VIP ครับ B15 ทรงมันคล้าย A32 ดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2011
  2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เรื่องเยอะพอได้เลยครับ

ถ้าจะทำจริงๆ คงต้องเลาะ มาทั้งแผงท้ายน่ะครับ

3. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    แปลงกันยาวครับ เจอร้านฝีมือไม่ดี จะแย่เอานะครับ เพราะมันลามไปถึงฝากระโปรงหลังด้วยครับ

ที่เป็นไปได้มากที่สุดคือ หาท้ายตัดตัวไฟแยกมาตัดต่อทั้งชุดท้ายเลยครับ พอไหว แต่งบค่อนข้างสูงครับ น่าจะหมื่นกว่าๆครับ

ถ้าใจพร้อม เงินพร้อม ก็จัดไปครับ ผมก็ชอบ คิดไว้มานานแล้ว แต่ไม่กล้าทำครับ

4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ถ้ารัก ก็ จัด เลยครับ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    งานช้างเลยค้าบเอาใจช่วย

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เดี๋ยว เอาตัวช่วย

อิอ ิ อิ

7. nineyin

nineyin New Member Member

6
    0
    0
    เราต้องแปลงจุดไหนบ้างครับ

1. ฝากระโปรงหน้า
    2.ไฟหน้า+ไฟท้าย (ไม่รู้ว่าจะรวมถึงแก้มหน้าซ้าย+ขวาด้วยมั้ย)
    3.ฝาท้าย น่าจะหาตัวB15มาใส่เลยน่าจะง่ายกว่า
    4.กันชนหน้าหลัง+กระจังหน้า
    5.ให้ช่างแปลงช่องไฟท้ายหลัง ประมาณนี้รึป่าวครับ

ที่คิดจะทำเพราะว่าจะทำสีใหม่ทั้งคัน+ซันรูฟ เลยอยากจะแปลงเป็น B15 ซะเลย

จะขายซื้อ B15 ก็น่าจะเพิ่มตังใกล้เคียงกันแต่ดันเพิ่งติดแก๊สหัวฉีด ไปเมื่อสองเดือนก่อนนี่ดิครับ

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เอา เฉพาะ ตรูด ก็ เหนื่อย แล้วครับ

ถ้า สนใจจริง ๆ PM เบอร์โทรศัพท์ มา ครับ

เดี๋ยวจะ เหลา ให้ฟัง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 02:07:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:07:16 ----------

เอา เฉพาะ ตรูด ก็ เหนื่อย แล้วครับ

ถ้า สนใจจริง ๆ PM เบอร์โทรศัพท์ มา ครับ

เดี๋ยวจะ เหลา ให้ฟัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้