เห็นด้วย หรือ ไม่ เกี่ยวกับปัญหาความไม่พร้อมของสนามคลอง5

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Due_EG, 29 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ผมเห็นด้วยนะครับกับปัญหาที่เกิดขึ้น ณ.ตอนนี้
    ลองอ่านบทความด้านล่างเลยครับ ผมได้ ก๊อปมาให้อ่านจากเวป EG3D-CLUB ผมว่าก็คงมีอีกหลายคนที่คิดแบบนี้เช่นกัน

http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,61354.msg800500.html#msg800500

+ ก่อนอื่นผมขอตำหนิ เรื่องของสนามก่อนเลย ผมไปแข่งบ่อยนะครับ ถ้าเปนรายการของ honda พวกผมไม่ค่อยพลาดกันครับ ฝนตกเปนปัญหาที่รับได้นะครับ เพราะแข่งตอนหน้าฝน แต่ปัญหาสำคัญของทางสนาม คือ

++++++++ อุปกรณ์ของท่านไม่พร้อมเอาเสียเลย ++++++++

ฝนตกไม่เท่าไหร่ พอฝนหยุด ไฟพัง เซนเซอร์เสีย ผมเจอปัญหาแบบนี้มา 2 ครั้งแล้ว ครั้งที่แล้ว คืนตังค์อดแข่ง ครั้งนี้คืนตังค์ อดแข่ง

พวกท่านคิดหรือไม่ว่า พวกผมเตรียมรถเตรียมความพร้อมมากแค่ไหน ที่จะมาแข่ง บางคนลากรถมาจาก ตจว. ขับรถลงมาจากเชียงใหม่ ผมได้คุยอยุ่กับกลุ่มหนึ่ง ขับรถลงมาจากเชียงใหม่ตอนกลางคืนมาถึงตอนเช้าเพื่อมาแข่ง สุดท้ายไม่ได้แข่ง แต่ละท่านที่จะมาแข่งเตรียมความพร้อมมากนะครับ แล้วพวกท่านละพร้อมมากแค่ไหนกับสนาม

+ เก็บค่าเข้าคนละ 80 รับได้ กับค่าเข้า แต่คิดหรือไม่ว่าเค้าจะรับได้รึป่าวกับความคุ้มค่า ที่ต้องมานั่งรอดูท่าน ซ่อมไฟ ซ่อมเซนเซอร์สนาม +

+ คนแข่งรถเตรียมความพร้อมกันเปนเดือน

ทำรถกันยันเช้า เพื่อมาแข่ง
    ลากรถมาจาก ตจว. เพื่อมาแข่ง
    ซ้อมเพลาขาดขับรถออกไปหาเพลา เพื่อกลับมาแข่ง
    ขับรถลงกันมาจากเชียงใหม่ จาก จังหวัด ไกลๆๆๆเพื่อมาแข่ง
    สุดท้าย มานั่งรอซ่อม เซนเซอร์ ซ่อมไฟ

อย่างที่ผมกล่าว ฝนตกรับได้ แต่ถ้า ไฟไม่พัง เซนเซอร์ไม่เสีย การแข่งขันก้อจะรวดเร็วกว่านี้ ฝนคงไม่ทันตกหรอกครับ

สนามที่แล้วก่อนหน้านี้ ผมรอซ่อมเซนเซอร์ 3 ชม. รุ่นแรก ปกติ แข่ง บ่ายโมง 4 โมงเย็นเพิ่งเริ่มแข่ง สุดท้ายคืนตังค์ หักตังค์ด้วย คนละ 100 ยอมรับได้ครับ แฟร์ๆๆๆ แสนาม แฟร์แค่ไหนครับ

+++++++++ นักแข่งพร้อมทุกท่าน แต่สนามละพร้อมมากแค่ไหน ++++++++++

ฝากไว้ด้วยนะครับ ถ้าไม่มีคัยเริ่มปัญหาก้อคงปล่อยไว้แบบนี้ละครับ แต่ผมไม่ได้ว่าทางผู้จัดกงานนะครับ แต่ผมอยากฝากถึง ว่าผู้จัดควรดูละตรวจสอบด้วยว่าสนามมีความพร้อมมากแค่ ก่อนที่จะจัดงานครับ

ข้อเสนอแนะ ... สนามควรมีอุปกรณ์สำรองมากกว่า 1 ฃุดครับ เสีย ก้อเปลี่ยนนะครับ ไม่ใช่มานั่งซ่อมแบบนี้ครับ

ถึงมันจะมีราคาสูงแค่ไหนแต่ท่านก้อสมควรต้องมีสำรอง ถ้าเปรียบเทียบกับรายได้ที่ท่านได้รับ ผมว่าทางท่านเจ้าของสนามทำได้ครับ ขอบคุงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2011
    พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ส่วนตัวนะครับ จากหน้าที่พิธีกร หลายๆงานในคลอง5 ร่วมถึงบางครั้งเป็นผู้จัด
    พูดกันตามตรงนะครับ ต้องขอโทษ นักแข่งคนดู แทนผู้จัด และสนามครับ
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ก็ถึงเวลาแล้วที่สนามจะหา อุปกรณ์ สำรอง หรือปรับปรุงระบบใหม่ได้แล้ว
    อย่างแรกนะครับ จะเป็นการเสียโอกาส ของสนามเอง
    อย่างที่สองครับ ผู้ที่มาทำการแข่งขัน ตั้งใจมา แข่ง มาชม เค้าเต็มใจ ที่ต้องการมาดู มาชม มาแข่ง บางท่านเสียคเงินค่ารถสไลด์ มาหลายพันบาท จน หลักหมื่น มากันไกลๆ
    ตามที่ผู้ตั้งกระทู้ได้ โพสแหละครับ ไม่เป็นผลดีเลย ต่อ สนามครับ ที่นักแข่งมาแข่ง แล้ว นาฬิกา เซนเซอร์ไม่สามารถ ทำงานได้ปกติ
    บอกตามตรงครับ เสียงหลังไมค์ ไม่ดีเลย ยังไงก็ตามแต่ก้หวังว่า เหตุการณ์ งานแข่งขัน Vtecในสนามที่ผ่านมานี้ จะเป็นสิ่งที่เตือนให้ ผู้บริหาร ได้ปรับปรุง เตรียมตัวให้มีความพร้อมมากกว่านี้ครับ
    ผมก็อยากให้รีบทำให้ดี ในเร็วๆนี้นะครับ เพราะอีกไม่กี่เดือนจะมีงานใหญ่ ที่รออยู่ หาก ยังเป็นอีก ไม่รู้ว่าจะมีใครกล้าไปแข่งกันอีกหรือเปล่า ผู้จัดงานก็หน่้าเสีย เพราะต้องมารับฟังคำด่า แทน
    แต่ก็ต้องยกมือไหว้ขอโทษ กันแทบไม่ทัน สุดท้ายนี้ ผม อ๋องนิตโตะเอง ก็หวังว่า เพื่อนๆที่เข้ามาอ่านจะแสดงความคิดเห็นไปในทางที่ดีนะครับ ติเพื่อก่อ ดีกว่าติเพื่อทำลาย ..
    ไม่มีสนามแข่งรถอย่างถูกต้อง ไปแข่งกันข้างนอก ประชาชนคนไม่รู้จะมองพวกเราเป็น สังคมลบครับ (สนุกบ้างเป็นบางโอกาสข้างนอกสนามอ่ะ) ให้กำลังใจและแนวทางกับสนาม ครับ ขอบคุณครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:20:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:19:28 ----------

ส่วนตัวนะครับ จากหน้าที่พิธีกร หลายๆงานในคลอง5 ร่วมถึงบางครั้งเป็นผู้จัด
    พูดกันตามตรงนะครับ ต้องขอโทษ นักแข่งคนดู แทนผู้จัด และสนามครับ
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ก็ถึงเวลาแล้วที่สนามจะหา อุปกรณ์ สำรอง หรือปรับปรุงระบบใหม่ได้แล้ว
    อย่างแรกนะครับ จะเป็นการเสียโอกาส ของสนามเอง
    อย่างที่สองครับ ผู้ที่มาทำการแข่งขัน ตั้งใจมา แข่ง มาชม เค้าเต็มใจ ที่ต้องการมาดู มาชม มาแข่ง บางท่านเสียคเงินค่ารถสไลด์ มาหลายพันบาท จน หลักหมื่น มากันไกลๆ
    ตามที่ผู้ตั้งกระทู้ได้ โพสแหละครับ ไม่เป็นผลดีเลย ต่อ สนามครับ ที่นักแข่งมาแข่ง แล้ว นาฬิกา เซนเซอร์ไม่สามารถ ทำงานได้ปกติ
    บอกตามตรงครับ เสียงหลังไมค์ ไม่ดีเลย ยังไงก็ตามแต่ก้หวังว่า เหตุการณ์ งานแข่งขัน Vtecในสนามที่ผ่านมานี้ จะเป็นสิ่งที่เตือนให้ ผู้บริหาร ได้ปรับปรุง เตรียมตัวให้มีความพร้อมมากกว่านี้ครับ
    ผมก็อยากให้รีบทำให้ดี ในเร็วๆนี้นะครับ เพราะอีกไม่กี่เดือนจะมีงานใหญ่ ที่รออยู่ หาก ยังเป็นอีก ไม่รู้ว่าจะมีใครกล้าไปแข่งกันอีกหรือเปล่า ผู้จัดงานก็หน่้าเสีย เพราะต้องมารับฟังคำด่า แทน
    แต่ก็ต้องยกมือไหว้ขอโทษ กันแทบไม่ทัน สุดท้ายนี้ ผม อ๋องนิตโตะเอง ก็หวังว่า เพื่อนๆที่เข้ามาอ่านจะแสดงความคิดเห็นไปในทางที่ดีนะครับ ติเพื่อก่อ ดีกว่าติเพื่อทำลาย ..
    ไม่มีสนามแข่งรถอย่างถูกต้อง ไปแข่งกันข้างนอก ประชาชนคนไม่รู้จะมองพวกเราเป็น สังคมลบครับ (สนุกบ้างเป็นบางโอกาสข้างนอกสนามอ่ะ) ให้กำลังใจและแนวทางกับสนาม ครับ ขอบคุณครับ

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  3. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    เห็นด้วยครับ เพราะเมื่องาน v-tec ที่ผ่านมาต้องยอมรับเลยว่า รอนานมาก กว่าจะได้ดู เพราะฝนเราเข้าใจได้ว่าห้ามไม่ได้ แต่เรื่องอุปกรณ์ต่างๆต้องมีสำรองครับ จะได้ไม่เสียเวลา ในการรอนานครับ

และขอฝากอีกนิดนะครับ เวลาเปิดเพลงในสนามนะครับ ผมเป็นผู้ชมนะครับ และก็มีอีกหลายๆกลุ่มที่นั่งอยู่ข้างบนได้ยินเขาพูดๆกันว่าเสียงเพลงที่เปิดดังมากครับ ซึ่งผมเห็นด้วยครับ

ถ้าถึงตอนแข่ง รบกวนช่วยเบาๆเสียงเพลง เปิดแค่คลอๆเบาๆได้ไหมครับ เพราะเมื่อวันเสาร์ทางสนามพึ่งจะมาเปิดคลอๆก็ตั้งแต่รุ่น open นะครับ แต่แข่งรุ่นแรกๆเปิดดังมากครับ

แต่ขอชมเชยในหลายๆสิ่งที่เหลือนะครับ เช่น พิธีกร , การจัดงานแบ่งเป็นรุ่นได้ดีครับ , ห้องน้ำ , อาหาร , บาร์ :)

ขอบคุณครับ

4. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ควรปรับปรุงได้แล้วคับ .. ค่าเข้าก้อเก็บแล้วให้คนดูมานั่งรอเป็นวัน ๆ นักแข่งเตรียมรถมาก้อไม่ได้วิ่ง

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เรื่องฟ้าฝนผมว่าเป็นเรื่องปกติครับ ผมว่าทุกท่านทั้งนักแข่งทั้งผู้จัดทั้งผู้ชม ก็คงเข้าใจ
    ผมขอติเรื่องเซนเซอร์หน่อยครับ<เอาเฉพาะรายการแข่งเมื่อวันเสาร์แล้วกัน>ทางสนามควรจะต้องมีสำรองทั้งอุปกรณ์เซนเซอร์ สายไฟ ตู้คุมระบบไฟ ตัวไฟที่ใช้ออกตัว
    เวลาเสียก็เข้าใจนะครับว่าทางสนามก็เร่งซ่อม แต่หลายๆคนที่เค้ามากันเค้าไม่ได้มาดูการซ่อมนะครับ ควรจะต้องมีชุดสำรองแล้วนำชุดที่เสียออกมาซ่อม เพื่อให้การแข่งขันดำเนินต่อไป
    <ถ้าทางสนามบอกว่ามีอุปกรณ์สำรองทุกตัวก็คงไม่ต้องซ่อมจิงมั้ยครับ>แต่นี่ซ่อมแล้วก็ซ่อม ช่วยปรับปรุงหน่อยครับ
    ข้อดีก็โอเคนะครับ อาหาร เครื่องดื่ม ค่าเข้า ราคารับได้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:20:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:20:05 ----------

เรื่องฟ้าฝนผมว่าเป็นเรื่องปกติครับ ผมว่าทุกท่านทั้งนักแข่งทั้งผู้จัดทั้งผู้ชม ก็คงเข้าใจ
    ผมขอติเรื่องเซนเซอร์หน่อยครับ<เอาเฉพาะรายการแข่งเมื่อวันเสาร์แล้วกัน>ทางสนามควรจะต้องมีสำรองทั้งอุปกรณ์เซนเซอร์ สายไฟ ตู้คุมระบบไฟ ตัวไฟที่ใช้ออกตัว
    เวลาเสียก็เข้าใจนะครับว่าทางสนามก็เร่งซ่อม แต่หลายๆคนที่เค้ามากันเค้าไม่ได้มาดูการซ่อมนะครับ ควรจะต้องมีชุดสำรองแล้วนำชุดที่เสียออกมาซ่อม เพื่อให้การแข่งขันดำเนินต่อไป
    <ถ้าทางสนามบอกว่ามีอุปกรณ์สำรองทุกตัวก็คงไม่ต้องซ่อมจิงมั้ยครับ>แต่นี่ซ่อมแล้วก็ซ่อม ช่วยปรับปรุงหน่อยครับ
    ข้อดีก็โอเคนะครับ อาหาร เครื่องดื่ม ค่าเข้า ราคารับได้ครับ

6. pippi

pippi New Member Member

31
    1
    0
    ที่ผมไม่ได้ไป สนาม มา ตั้ง 4 ปี ก็เพราะ เหตุผล นี้ละครับ เบื่อกับการที่ต้องมานั่งดู ซ่อมระบบ เซนเซอร์
    กับแค่ มีสำรองไว้มันจะเป็นอะไรไป มากกว่า 1 ชุดก็จะดีมาก การแข่งขันก็จะได้เร็วขึ้นด้วย
    แล้วฝากอีกเรื่องครับ ความปลอดภัยของสนามแข่ง โดยส่วนตัวแล้วผมอยากให้มี ระบบความปลอดภัยที่มากกว่านี้

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ไป แข่ง 3 รายการ ล่าสุด 3 ครั้ง ไม่ได้แข่ง ฝนตกพอเข้าใจ แต่นาฬิกา ไม่คิดว่าอุปกรณ์สำรองบ้างหรือ จะได้ไม่ต้องรอซ่อม ผมว่าเสียเวลากับเรื่องนี้มากๆ

เรามาด้วยใจ แต่เจอแบบนี้บ่อยๆ กำลังหมดใจล่ะ

8. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ก่อนเที่ยงวัน ยันเที่ยงคืน ฝนตกก็พอเข้าใจธรรมชาติ แต่พอจะเริ่มวิ่งได้อุปกรณ์เสีย
    ทำให้เวลามันยิ่งบีบเข้ามา เพราะเหลืออีกหลายรุ่นที่ยังไม่ได้วิ่ง งานเลยดูลนๆ
    คนดูรอจนเซง นักแข่งรอจนหมดสมาธิ พิธีกรก็พยายามจะหานู่นี่นั่นมาคุยไปเรื่อยจนหมดมุข
    ปรับปรุงได้แล้วครับ ยังไงก็ยังอยากไปดูรถแข่งสนามนี้อยู่ดีไม่เปลี่ยนใจครับ

9. เคยไปเช่าปิดสนามซ้อม จ่ายไปหมื่นวิ่งได้ รอบเดียว ""ไฟเสีย เซนเซอร์พัง"" อ่ะรอแก้ให้วิ่งได้ กว่าจะแก้เสร็จทั้งวัน สรุปแก้เสร็จ วันนั้นทั้งวันวิ่งได้ 2รัน เพราะเวลาเกินแล้ว ""เซ็ง มาก เรานึกว่าจะคืนบ้างส่วน เก็บเต็มๆเลย"""

10. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    คนมารายการกลางคืนคงเซ็งยิ่งกว่า เห็นใจคนตั้งใจมาแข่งครับ ทำรถกันมาเป็นเดือนเป็นปี ทางสนามว่าไงครับ หรือเลยตามเลย

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เท่าที่เจอเพื่อนๆพี่ๆบ่นมากที่สุดคือเซ็นเซอร์ กับค่าเข้าครับ (แพงไปหน่อยสำหรับมาดูแล้วเซ็นเซอร์พังเสียเวลาไม่ได้ดูต้องกลับก่อนหรือปล่อยเลนเดียวทำให้เสียเวลา) พักหลังชวนหลายคนไปดูที่สนามก็ไม่ไปเพราะ 2 สาเหตุนี้หลักๆเลยครับ

12. สิปปธน

สิปปธน New Member Member

557
    2
    0
    + เราต้องติ เพิ่อก่อให้เกิดการแก้ไขนะครับ +

ท่านเจ้าของสนามอย่าลืมนะครับ นี่คือสนามระดับประเทศนะครับ ไม่ช่ายระดับ ตำบล หรือ หมู่บ้าน ผมเจอปัญหาแบบนี้มาหลายสนามมากแล้ว เบื่อมากถึงมากที่สุด

++++ นักแข่งพร้อมเตรียมความพร้อมกันมาก แล้วทางสนามและผู้จัดมีความพร้อมมากแค่ไหน ++++

++++ แข่งไม่จบคืนตังค์ เปนทางออกของงานที่แข่งไม่จบทุกครั้ง นักแข่งแฟร์ ยอมโดนหักตังค์ แต่ท่านเจ้าของ สนามและทางผู้จัดงาน แฟร์นักแข่งมากแค่ไหนครับ

สนามที่ได้ขึ้นชื่อว่าได้มาตรฐาน ระดับประเทศ สนามข้างนอกตาม ตจว. ระบบเวลายังได้มาตรฐานมากกว่านี้อีกนะครับ

นี่มันสนามแข่งระดับประเทศนะครับ ไม่ใช่ระดับ ตำบล หมู่บ้าน สนาม ตจว. ข้างนอกระบบเวลาไฟ ยังดีก่าสนามของท่านนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2011
  13. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ไปแข่งทีไร ผมไปไกลครับ จากนครปฐม แต่ไปทีไร รอนานเหลือเกิน ปรับปรุงเถอะครับ

14. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    มีไรให้ช่วยก็บอกนะครับ.....เห็นแบบนี้แล้วรู้สึกไม่ดีเลย

15. harman

harman New Member Member

41
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับงานวีเทค ที่ผ่านมาเรื่องฝนตกผมเข้าใจนะครับฟ้าฝนมันห้ามกันไม่ได้อยู่เเล้วแต่ทางสนามนี่สิไม่ไหวนะครับผมซื้อ3ประตูเพื่อเเข่งงานนี้เลยกลับกายมานั้งดูทางสนามซ้อมเซนเซอร์แอบน้อยใจเล็กน้อยยังดีวิ่งได้1รัน ><"

ปล.งานจัดอันดับวีเทคนะครับไม่ใช้จัดงาน BRACKET

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เห็นด้วยครับผม

17. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมไปถึงเที่ยงกลับ5ทุ่ม ไม่ไ่ด้วิ่งซักรันคับ ช่วงเปิดซ้อมกำลังต่อคิว อีก 2 คันผมจะได้วิ่งละเซนเซอพัง พังเส็ดฝนตก ฝนหยุดสนามแห้ง backet วิ่ง 3รุ่น เสียเวลาไป 3 ชม ได้ แล้วก็มีการประชุม ว่าหลังจาก รุ่น backet ให้วิ่งคนละ 2 รัน หลังจากนั้นเอารุ่นใหญ่มาลงก่อนพวก open turbo open na สุดท้าย พอถึงรุ่น B20 ฝนปรอยพอดี สรุป B20 วิ่ง 1 รัน ส่วนรุ่นที่เหลือ ไม่ไ่ด้ลง ผมเอาเงินคืนแล้วกลับเลยคับ ฟ้าฝนเราไม่โทษกันแต่เรื่องจัดระเบียบการแข่งอยากให้กระชับแล้วไวขึ้นกว่านี้ เพราะผมว่ามันเป้นปัญหาเดิม ๆ คับ อีกอย่างรถก็ไม่ได้เยอะมากมายขนาดที่จะจัดระบียบกันไม่ได้ เรื่องการจัดอันดับหลังจากวิ่งกันเสฌ็ดผมว่าเสียเวลากับตรงนี้พอสมควร สำคัญที่สุดคงอยู่ที่สนามไม่มีความพร้อมเลยคับ วิ่งได้ 1 เลนเท่านั้นเอง

18. KONG_JK

KONG_JK New Member Member

62
    5
    0
    วิ่งกันสนุกเลย รุ่นรีดน้ำนะ นอกจากรุ่นนั้น อืม...........

19. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รอฟังคำตอบจากเจ้าของสนามครับผม

20. CHEnoOOO

CHEnoOOO New Member Member

3
    0
    0
    ผมคนนึงนะที่ไปชมบ่อบ ขอเน้นว่าชมอบ่างเดียว อิอิ ก็จริงอย่างที่คนอื่นพูดนะ แต่ผมก็ยังคงไปอยู่นะ ถ้าขาดคนดูหรือคนสนับสนุน ผมก็ว่าสนามก็คงลำบากเหมือนกัน คนดูก็เป็นส่วนสำคัญนะครับ ที่จะผลักดัน นักแข่ง รถ สนาม ให้ขึ้นสู่มาตรฐานที่สูงขึ้น ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ :eek:

21. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ผมไปล่าสุด 4 ครั้งหลัง เซนเซอร์เสียทุกครั้งครับ มาตรฐานใช้ได้

22. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ฝนตกพอรับได้ครับ ทุกคนที่ทำรถมาแข่ง เหนื่อยกันมากๆ บางคันอดหลับอดนอน ทำรถทั้งวันทั้งคืนเพื่อมาแข่งงานของท่าน

เรื่อง เซ็นเซอร์ ก็เป็นปัญหา ทุกงาน ทางสนามน่าจะปรับปรุงเรื่องนี้ได้แล้วอะครับ อย่างที่ ข้างบนบอก " สนามนี้ เป็นสนามแข่งระดับประเทศ น่าจะมีอะไรที่ เสถียรนิดนึง "

23. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    พูดไปก็คงไม่หนีจากที่ท่านอื่นพูด ๆ กันมา แต่พักหลังไปงานติด ๆ กันหลายสนาม ฟ้าฝนเรื่องปกติ แต่ เรื่องเซนเซอร์ผมเห็นแป็นแทบทุกครั้งที่ไป ผมขอเสนอแนะว่า"วันธรรมดามีเวลาเยอะน่าจะแก้ไขปัญหาก่อนจะถึงวันซ้อมหรือวันแข่ง" เห็นใจคนที่เอารถขึ้นสไลด์มา ผู้จัดงานที่จัดแล้ววิ่งได้ไม่ครบจำนวนรุ่น นักแข่งที่มาด้วยใจ

ส่วนเรื่องอื่นรวม ๆ เสียงเพลงบางทีก็ดังไปจนหนวกหู และเสียงไมล์พิธีกร ก็ดังมากครับ

ที่พูดมาเป็นข้อเสนอแนะนะครับอยากให้เป็นติเพื่อก่อเช่นกันครับ

24. aOOa

aOOa Member VIP

89
    6
    8
    งานแข่งแด๊กจะตายก้เพราะปันหาเดิมๆพวกนี้แหระคับ ถ้าไม่แก้อีกไม่เกินปีน่าจะไม่มีใคไปแข่งแล้วละเชือไหมละ.....เบือกับปันหาเดิมๆซ้ำๆตลอดดดดดดดดด

25. OPTION#3

OPTION#3 New Member VIP

29
    1
    0
    เห็นด้วยคับกับงานฮอนด้าที่ผ่านมาล้าช้ามาก รอไม่ไหวเลยต้องกลับก่อน แล้วเสียงเพลงบนอัฒนจรรย์เปิดดังมาก คุยกันแทบจะต้องเอาปากยัดเข้าไปในหูอีกคน แล้วยิ่งเวลาโฆษกพูดมา แสบแก้วหูมากคับ ผมอยู่ไม่ไหวต้องลงมาอยู่ข้างล่าง ถ้าอยากพูดดังๆให้ได้อารมณ์ ก็ช่วยหรี่เสียงลำโพงสักหน่อยจะดีกว่าคับ ติเพื่อก่อน่ะคับ ขอบคุณคับ

26. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ส่วนตัวงาน v tec ล่าสุดเรื่องฝนเนี่ยผมว่าหลายๆท่านยอมรับได้คับ เพราะสภาวะอากาศเราห้ามกันไม่ได้จริงๆ แต่อย่างที่หลายๆท่านบอกล่ะคับเรื่องระบบไฟออกสตาร์ท ยังไงรบกวนทางสนามปรับปรุงนิดนึง เพราะจากงานที่ผ่านมา จริงๆ ฝกก็หยุดมาซักพักแล้วแต่ระบบไฟใช้การไม่ได้ ก็ไม่ได้วิ่ง นั่งรอกันตามๆกัน

ในใจก็ลุ้นๆอยู่กับเพื่อนๆคับ ขับรถมาจาก สงขลา 1000 กว่ากิโล กลัวมาแล้วไม่ได้วิ่ง ^O^

ปล.....แต่ในส่วนนึงของความผิดพลาดก็จะมีความมันส์อยู่ " รุ่นรีดน้ำ " มันส์จริงๆ ^^

27. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    อะไรที่มันไม่ดี ก็ต้องปรับปรุง อย่าคิดว่าสนามมีน้อยเเล้วนักเเข่งต้องง้อ

28. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เห็นด้วยครับที่คนดูต้องสนับสนุนทางสนาม แต่มันก็ต้องช่วยๆกันนะครับ น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า

ทางสนามก็ต้องเห็นใจคนที่มาชม คนที่มาวิ่งด้วย การคืนค่าสมัครก็ถือว่าเป็นการช่วยส่วนหนึ่ง

แต่สิ่งที่ทางสนามชดชเยให้ไม่ได้เลยคือ "ความรู้สึก" ครับ

สนามไม่มีคนดูท่านก็อยู่ไม่ได้ นักแข่งไม่มีสนามวิ่งก็อยู่ไม่ได้เหมือนกันครับ(หาทางระบายแน่นอน:D)

29. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ส่วนใหญ่ก็จะเป็นเรื่องปัญญหาเซ็นเซอร์นี่แหล่ะครับที่ผมไปดูที่ไรก็จะเป็นแทบทุกครั้ง

แล้วอีกเรื่องก็เรื่องเสียงลำโพงบนอัศจรรย์อ่ะครับดังมากๆดังจนเกินไป

ส่วนอื่นผมโอเคหมดครับจะให้ดีมี wifi ฟรีในสนามจะเยี่ยมมาก
    ..:):)

30. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    เข้าใจครับเรื่องเสียง แต่ปรับไงอ่ะ ฝากสนามอีกเรื่องด้วยครับ เรื่อง ของระบบเสียง เพราะ ว่าเวลามาพากษ์ที่ไร โดนด่า ประณาม โดนบ่นทุกที เรื่องเสียงอ่ะครับ
    ยังไง ก็ฝาก ขอโทษเรื่องเสียง ด้วยนะครับ ใจจริงอยากให้ได้อรรถรส แต่ถ้าดังเกินไปก็ ขภัยด้วยแล้วกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้