Car Wash

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย fOam_Rx, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fOam_Rx

fOam_Rx New Member Member

29
    0
    3
    สวัสดีครับผม อยากรู้เพื่อนๆๆพี่ๆๆๆชื่นชอบใช้ผลิตภัณฑ์น้ำยาล้างรถ,เคลือบรถ ของ ยี่ห้อไหนมากกว่ากันครับผม ระหว่าง 1.Auto Glym 2.แมกไกว์ 3.พินัคเคิล ช่วยตอบด้วยครับผม ขอบคุณมากๆๆครับ พอดีสนใจจะซื้อมาใช้อะครับเลยอยากได้คำแนะนำ :) :) :)

2. Bowl_3500

Bowl_3500 New Member Member

7
    8
    0
    1 vote Meguiar's

3. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    Meguiar's อีกคนคับ

4. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ขึ้นอยู่กับ ที่ไหนบริการเป็นอย่างไรมากกว่าครับ ไม่ยึดติดยี่ห้อ เพราะถ้าล้างส่วนใหญ่เขาไม่มีน้ำยาล้างของเขาหรอก เช่น AutoGlym

สนใจน้ำยาที่เขาล้างจริงๆ และ บริการ ดีกว่าครับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    carlack meguiar

6. intayanno

intayanno New Member Member

34
    7
    0
    Auto Glym คับ
    ลองเอา Supreme Polish เคลือบสีดูซิ
    แล้วจะรู้ว่ามันฉ่ำจิงๆ

7. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ไม่รู้สิคับ ผมใช้ของที่บ้านอะ ไม่ต้องไปซื้อเอง ที่บ้านซื้ออันไหนก้อใช้อันนั้น
    แต่ถ้าไปจ้างเค้าล้างผมล้างปากทางสาย 3 อะ เจ้าของคุยดี แถมเปิด 24 ชม ด้วย

8. aeb

aeb New Member Member

57
    3
    0
    Meguiar's

9. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    Pinnacle ใช้ดีมากๆ จากประสบการณ์ส่วนตัว ให้ความรู้สึกว่าดีที่สุด แต่ตอนนี้ใช้ Meguiar's อยู่ เพราะสู้ราคา pinnacle ไม่ไหว ราคาแรงเกิน

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แมกไกว์ครับ

11. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    Meguiar's Onlyครับ

12. up

up New Member Member

24
    1
    0
    ปกติใช้ Auto Glym ครับ ก็ใช้ดีนะครับแต่เห็นรุ่นพี่บอกว่า แมกไกว์ ใช้ดีกว่าก็เลยไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า

พอหมดขวดนี้ว่าจะลองไปใช้ แมกไกว์ ดูบ้างแล้วแหละครับ

13. MOJOJOJO

MOJOJOJO New Member Member

59
    0
    0
    AUTO GLYM ไม่ผิดหวัง

14. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    pinacle คับ เนียนจิงๆ ราคาแรงหน่อยแต่สุดคับ

15. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าตัวเคลือบสี AUTO GLYM Super lasin คับ ชอบเพราะมันเงาดี

ถ้า Meguiar's ต้องเบอร์21 ที่น้ำยาสีม่วงๆๆ มั๊งถึงจะดี

16. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    AUTO GLYM ครับ มันฉ่ำดี

17. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    Pinnacle ครับ

18. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    Pinnacle อีกเสียงครับ

19. k.jakarin

k.jakarin New Member Member

18
    1
    0
  20. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    Meguiar's เบอร์21 แล้วเคลือบทับอีกชั้นด้วย Flagship ครับ ทั้งฉ่ำทั้งลื่น :D:D

21. ^
    ^
    สูตรเดียวกันเลยคับ :)
    เบอร์21 เงาๆ ทับด้วย flagship ลื่นๆทนๆ

22. Meguiar's & Turtle ก้อดีนะค๊าบ

23. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
  24. I_LOVE_ENGIEN_SUBARU

I_LOVE_ENGIEN_SUBARU New Member Member

41
    1
    0
    Meguia อีกเสียงคับ

25. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
  26. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    Meguiar's เบอร์21 รับรองเนียน

27. Ump_Bronze

Ump_Bronze New Member Member

1
    0
    0
    AutoGlym คับ
    Super Resin + Extra Gloss เงาแบบใสปิ๊งๆ

28. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0
    Pinnacle คับ... ลงตัวที่เปนน้ำยาอย่างเดียวอ่ะคับ... ฉ่ำมากๆโดยเฉพาะสีดำ... เคยครั้งนึง ลงน้ำยาแล้วตามด้วยลงขี้ผึ้งอีกครั้ง... สีสวยมากกว่าเดิมเยอะเลยคับ... ส่วนตัวชอบ Pinnacle จ้าาาาาา...

29. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ต้องที่ซอย ลาซาล ป่าววะ ที่มีร้านข้าวหน้าเป็ดด้วยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้