อยากถามเรื่องข้อเสียของการจูนน้ำมันE85หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย yakuza a31, 15 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yakuza a31

yakuza a31 New Member Member

128
    4
    0
    ข้อดีผมพอทราบแล้วอ่ะครับแต่ตอนี้อยากทราบถึงข้อเสียบ้างมีใครมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย

2. yakuza a31

128
    4
    0
    ตอนนี้ผมจูนออกเทน100อยู่เลยอยากลองเปลี่ยนมาจูนE85เพราะยังไงก็ถูกกว่าเยอะแถมแรงด้วยสิแต่
    ยังไม่รู้ถึงข้อเสียของE85

3. ringo

ringo New Member Member

31
    0
    0
    หาเติมยาก

4. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    กะลังจะจูนอยู่เหมือนกัน......

5. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ตอบได้เท่าที่ทราบนะครับ

หมดไว (แก้ไข=ทำใจ)
    หาเติมลำบาก (แก้ไข=หาแกลลอนติดท้ายรถ ใส่ E85 ไว้)
    ท่อยางโดนกัดกร่อน (แก้ไข=เปลี่ยนเป็นท่อจำพวก R9, R10 ที่ทนต่อเอทานอล)
    อลูมิเนียม ทองเหลือง แม็กนิเซี่ยม ที่เป็นส่วนประกอบของเครื่องและได้สัมผัสน้ำมันจะโดนกัดกร่อนไปด้วย (แก้ไข=เปลี่ยนชนิดวัตถุดิบ)
    เงินเหลือเยอะ (แก้ไข=ไปลงอ่าง ให้ค่าเทอมสาวๆ)

6. yakuza a31

128
    4
    0
    มีอีกใหมครับอยากทราบไว้เป็นข้อมูลก่อนจะทำอ่ะครับ

7. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    สนใจเหมือนกันครับ

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ปั้มติ๊กต้องเพิ่ม หัวฉัดต้องเพิ่มครับ ถ้าใช้ของเดิมที่เคยจูนออกเทน 100 อยู่ จะไม่พอครับ

9. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เพื่อนเคยจูนใส่อีโว3 ก็วิ่งดีมากๆ แต่อาจหาที่เติมยาก ต้องมีถังใส่สำรองเหมือนที่พี่ข้างบนบอก ที่สำคัญเงินเหลือเพียบครับ

10. yakuza a31

128
    4
    0
    เห็นบางคนบอกว่าน้ำมันเครื่องมันเสื่อมเร็วจริงป่าวครับ

11. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ขอลายแทงร้านท่อ R10 ทีครับ วันนี้ท่อไหลกลับแตก หึ่งเลย ขับไปอู่หยองมาก
    แล้วก็บางจากปากซอยเสนา ตรงข้ามตลาดเสนา กำลังจะเอา E85 มาลงครับ เห็น ผจก บอกว่าเดือนหน้าครับ ต้องแก้หัวจ่ายไรอีกไม่รู้ ใกล้บ้านสะที

12. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    แจ่ม แต่ทำไมเห็นรถเล็ก JAZZ เขาใส่กล่องแปลงตัวเดียววิ่งได้เลย ครับไม่เปลี่ยนสาย หัวฉีด ปั๊มติ๊กด้วย ......

อยากทำบ้าง เปลี่ยนแต่ท่อยาง จูนใหม่จะรอดไหมเนี้ย 2 JBO

13. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

หุหุ พึงสายแตกมาแล้วเช่นกันครับ อยากกา r10 เช่นกัน

14. ติดตามชมครับ

15. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    น่าลอง แต่ขี้เกียจเปลี่ยนปั๊มกะหัวฉีด

16. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ยังหาซื้อท่อ R9 R10 ไม่ได้เลยอ่ะครับ ที่ไหนมีถูกๆบ้างแนะนำหน่อยครับ

แล้วต้องใช้เยอะแค่ไหนครับ ทั้งระบบ

17. Jaggaro

Jaggaro New Member Member

35
    0
    0
    พี่ครับ ถ้าจูนเติมE85 แล้ว จะสามารถ เติม 91 95 เหมือนเดิมได้ปะครับ ขอบคุณครับ

18. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่ได้ครับ

19. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เพื่อนเพิ่งลองจูน เดี๋ยวไปถามมาให้ มีไรเสียบ้าง

20. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    แต่ถ้าใช้กล่องf. Con. สามารถให้ช่างทำสายไฟทำปลั๊กต่อวนกลับมาใช้กล่องเดิมได้

สมุติ ใช้กล่องซิ่งอยู่แล้วนำ้มันE85 หมด ก็แค่ถอดปลั๊กออกจากกล่องซิ่ง แล้วก็ไปต่อปลั๊กที่ทำเอาไว้. แค่นี้จะเติมนำ้มันอะไรก็เติมไป เหมือนรถเดิมๆทุกอย่าง

ทำได้จิงนะครับ ผมใช้อยู่ ไปต่างจังหวัดไม่ต้องมีกังวนเลย.....

21. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ท่อR10ขายเป็นฟุต ค่อนข้างแพง ใช้จริงไม่กี่นิ้วเอง รวมๆหุ้นกันซื้อก็ได้นะ รูปแผนที่ร้านแถวๆวรจักรอยู่ที่บ้านเด๋วกลับไปเอามาแปะไว้ให้

แต่เพื่อนบอกว่าที่คุณแม๊คMACTECก็มีนะ

22. E85 นี่อัตร่า เร่งดีกว่า เบนซิน 95 อีกเหรอคับ

23. PIKGaJoo

PIKGaJoo New Member Member

29
    1
    0
    ถ้าใช้กล่องจูนได้ จะได้แรงม้ามากกว่าคับ....

24. G-SPEC

G-SPEC New Member Member

24
    0
    0
    ยางหมดไว เพราะแรงมากครับ ออก จ๊ากๆๆๆๆ เลย ครับ ขำขำ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้