อ่านซักนิดก่อนจะเสียเงืนซื้อ ผ้าพันท่อไอเสีย หลายรายแล้วที่ต้องเสียเงินซื้อใหม่หลายๆๆรอบครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย japan-factory, 26 สิงหาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. japan-factory

japan-factory New Member Member

5
    0
    0

เนื่องจากหลายคนมีความเข้าใจเกี่ยวกับวัสดุ และ การใช้งานของผ้าพันท่อไอเสียที่ผิด ผมจึงอยากจะแนะนำคนที่กำลังตัดสินใจซื้อ จะได้ไม่ต้องเสียเงินหลายๆรอบครับผม

ปัญหาทีีพบบ่อยที่สุดเกี่ยวกับผ้าพัน ท่อไอเสีย คือ ผ้าเกิดการกรอบและแข็งตัว จึงทำให้ผ้าขาดและยุ่ย

่ก่อนอื่นขอทำความเข้าใจเกี่ยวกับวัสดุที่นำมาทำผ้าพันท่อก่อนนะครับ

วัสดุที่ใช้กันอย่างแพร่หลายที่สุดคือ FIBER GLASS ซึ่ง ไฟเบอรกราส นี้ถ้าเป็นไฟเบอรกราส 100% เต็มจะ

สามารถทนความร้อนได้ถึง 450-500 องศา แต่ถ้าเป็นไฟเบอรกราสเนื้อผสมจะทนได้แค่ 300-350 องศาเท่านั้น

ซึ่งการจะสูจน์ได้ว่าเป็นไฟเบอรกราส เต็ม 100% ยากมากๆ จะรู้ก็ต่อเมื่อผ่านการใช้งาน1-2 อาทิตย์ ถ้าเกิอกรอบและ

ยุ่ยแสดงว่าเป็นเนื้อผสม ซึ่งอุณหภูมิของท่อไอเสียรถเครื่องธรรมดา มีความร้อนอยู่ระหว่าง 400-600 องศา ขึ้นอยู่กับลักษณะ

การขับและใช้งาน และอุณหภูมิของท่อไอเสียรถเครื่องเทอร์โบ มีความร้อนอยู่ระหว่าง 550-750 องศา ซึ่งบางครั้งใน

สนามแข่ง อาจจะสูงถึง 850-900องศา จังหวะนั้นท่านจะเห็นเฮดเดอร์เริ่มเปลี่ยนเป็นสีแดง ดังนั้นท่านควรเลือกใช้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2011
  2. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ของจีนเห็นตอนพันก็ยุ่ยล่ะ ใช้ Thermo-Tec แบบทองแดงของแท้มา 5-6 ปี ยังอยู่ดีอยู่เลย

3. japan-factory

japan-factory New Member Member

5
    0
    0
    ถ้า thermo tec แท้ทนแน่นอนครับ แต่ถ้าของปลอมไม่รอดครับ ฮิฮิ

4. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0

ทำไมต้องคิดว่าของตัวเองดีอย่างเดียวละครับ อะไรที่คุณเอามาขายคุณว่าดีหมด แล้วก็ไปโจมตีร้านอื่นเขาว่าของเขาไม่ดี

รูปข้างล่างที่คุณบอกว่าไม่รอด บูสท์ 2.5 บาร์ หรือเท่ากับ 36psi ร้อนขนาดไหนลองคิดดู งานร้านอื่นๆเขาก็มีดีครับ......... เห็นโจมตีเขาไปทั่ว พอเถอะครับ

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ปีกนก BLOX ที่ดังในเมกาและไทย หน้าตาเป็นแบบนี้ครับผม

6. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    สวยครับ

7. japan-factory

5
    0
    0
    upppppppppppppp

8. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    นี่มันหน้าซื้อขายหรือเปล่าเนี่ย

9. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    ใช้ของอะไรอหรอ อ่านกำลังเพลินเลยครับ ที่หลังก็โฆษณาไปเลยว่า ของที่ท่านขายคุณภาพเทียบเท่าของ cool it หรือ องค์การนาซ่า อะไรก็ว่าไป ผมจะได้เลิกขายแล้วไปซื้อของท่านมาใช้บ้าง เพราะของท่านดีอยู่เจ้าเดียว

10. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    โห.....เอือม ถึงกับมาอัพก็เกินไปมั้ง

11. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ผมว่า webmaster มาลบกะทู้ดีก่าคับเดี๋ยวยาว:(

12. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    จากคู่แข่งทางการค้าเป็นเพื่อนร่วมการค้าดีกว่านะครับผมว่า เข้าใจควมรู้สึกของคนที่โดนพาดพิงเลยครับคนขายของเหมือนกันช่วยๆกันแบ่งๆกันไปดีกว่าครับคนซื้อเค้าสบายใจซื้ออันไหนให้เค้าตัดสินใจเองดีกว่าครับ

13. เริ่มไหล

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ทางเวปJAPAN FACTORYก็ได้นำรูปสินค้าวัดรอบPIVOTของผมไปใช้โดยไม่ได้ขออนุญาติ โดยมีลูกค้าบางท่านเคยสอบถามผมว่า"วัดรอบพี่เอามาจากJAPAN FAC.หรือครับ"...???

ผมเคยส่งช้อความไปให้ทางร้านนำรูปออก ก็ไม่ได้รับการตอบสนองแต่อย่างใด กลับทำเป็นสอบถามราคาเสียอีก...

ผมขอชี้แจงว่าผมกับทางJAPAN FAC. ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกันแต่อย่างใดนะคร๊าบบบบ ลูกค้าทุกท่าน ><"

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ใจเย็น ๆ ค้าบบ เดี่ยวจะกลายเป็นกระทุ้งแห่งปี - -"

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้