405 อยากวาง 7A-FE ออโต

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย expo405, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. expo405

expo405 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้405 GRI อยากจะวางเครื่อง 7A-FE อยากรู้ข้อมูลว่าดีหรือไม่กับการใช้งาน
    ในเมือง และวางจะต้องแก่ไขมากไหม อะไรบ้าง ราคาเครื่องด้วยครับ

มีใครวางแล้วอยากเห็นรูปและคำแนะนำ ขอบคุณครับ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ลองดูตามลิ้งนี้ดูคับ.... .http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=312573

...จากที่เคยลองขับแล้วขับสนุกดีคับ....อัตราเร่งใช้ได้ดีเลยทีเดียวคับ.....แล้วการดัดแปลงก้อไม่มากคับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2007
  3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    รอรถแรงกำเนิดอีกคันคับ

4. pung_pondd

pung_pondd New Member Member

3
    0
    0
    ผมใช้ 305 คับ วาง 7a-fe dual coil อัตราเร่งดีคับ กินน้ำมันน้อย สิ่งที่จะต้งแปลง คือ แท่นเครื่อง แท่นเกียร์ เอาของ toyota มาใส่ได้ เพลาขับหน้า ของผมเตวในใช้ของ 4a-20v ตัวนอกใช้ของเดิม ทนใช้ได้คับ อย่างอื่นก็ไม่มีไรแล้วคับ แต่รุ่นเกียร์ธรรมดา หายากนะคับ เกียร์ออโต้ ง่ายกว่า ถ้าเป็นรุ่น 7a-fe dual coil ได้ใหม่ขึ้นอะคับ 115 แรงม้า

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้