หาพรรคพวก ร่วมซื้อ คานกันชนหลัง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Ultra_tone, 25 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ultra_tone

Ultra_tone New Member Member

2
    0
    0
    เป็นสมาชิกตั้งนานแล้ว...เพิ่งมีจังหวะเข้ามาทักทายกัน :)

พอดีเดือนก่อน เห็นคูเป้ถูกชนท้าย ยุบไปตั้งเยอะ รู้สึกสงสารรถ

กลัวเป็นรถตัวเองบ้าง จะไปติดเองตามร้าน อ่านข้อมูลพักใหญ่ ก็มีคนติเรื่องมันไม่ได้ออกแบบมากับรถ จะมีปัญหาเรื่องการซับแรงชน
    สุดท้ายเลยคิดว่าจะสั่งคานกันชนท้ายของแท้มาติด (ต้องสั่งจาก US ในเมืองไทยไม่มี)

(ตามรูป)

เลยมาถามในนี้ว่ามีใครสนใจมั้ย (ย้ำว่า ผมไม่เคยคิดจะหากำไรนะครับ...อยากได้ของมาใช้มากกว่า)
    หรือใครสามารถช่วยสั่งได้ + จัดส่งเข้ามาในไทย ได้ด้วยยิ่งดีเลยครับ

(ผมเอง งานก็ยุ่งมาก ... ไหนจะครอบครัวอีก ..:p)

ถือว่าช่วยกันคนละไม้ละมือ สำหรับ Club SI

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    พอจะทราบราคาคร่าวๆมั้ย

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    NYD ของไทย นี่แหระ มีสำเร็จรูป มีโพม กันกระแทกด้วย เหล็ก ด้วย

4. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เท่าไหร่พี่เบค

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เท่าไรอ่า พี่เบส อยากด้าย

6. tamako

3,038
    88
    0
    น่าจะ 6-7พันมั้งครับหน้า-หลัง เค้ามีหน้าโฆษณา ตามหนังสือรถด้วย ลองโทรถามดู ครับ
    แต่ ถูกกว่า สั่งนอกแน่นอน
    NVD
    02-3207222

7. Ultra_tone

Ultra_tone New Member Member

2
    0
    0
    ราคาที่อเมริกาประมาณ 2500 ครับ ....

ของ NVD ทำจากเหล็กกล่อง กันชนหลังประมาณ 3500 ครับ พอไปอ่านกระทู้จากหลายๆ ที่ มักมีคนบอกว่ามันแข็ง

พอชนแล้วแรงจะไปกระแทก Subframe จะเกิดผล........ ฯลฯ (วิชาการเพียบ) ทั้งฝ่ายค้านและฝ่ายสนับสนุน

เลยคิดว่า ถ้าเป็นของ Original น่าจะดีกว่า เพราะถูกออกแบบมาโดยเฉพาะ (ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่านะ)

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    จากประสบการณ์สั่งซื้อสินค้าจาอเมริกา คอไอดีบล๊อคบี ค่าส่ง+ภาษี 4000 บาท ราคานี้คือส่ง USPS หรือก็คือ EMS นั่นเอง
    ส่วนคานกันชนหลังอันนี้ ยาวขนาดนี้ หนักขนาดนี้ ไม่อยากจะคิด ส่วนส่งลงเรือ ก็คงถูกกว่าเยอะ แต่เค้าจะส่งให้ไหม คิดว่าไม่ครับ
    ถ้าอยากได้จริงๆ ติดต่อ หึ่ม 084 3335500 ได้เลย เค้าสั่งของมาขายจากเมกาอยู่แล้วครับ

9. tamako

3,038
    88
    0
    กด like ให้ ลุงหนวด

10. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    อยากได้เหมือนกันแฮะ

11. tamako

3,038
    88
    0
    คานหน้า มี ตรงรุ่น คานหลัง เอา type R ใส่ จบ

12. Interista

1,112
    1
    0
    คานหลัง Type R มันเล็กๆงะ 555+

13. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ผมใส่ของไทยทำอยู่ แต่ถอดออกแล้วเพราะใส่ตัดหมอกหลังมันติดคาน 55+ วิธีแก้ที่ดีที่สุดคือ อย่าให้ใครมาชนท้ายคับ

14. tamako

3,038
    88
    0
    มีแต่เล็ก ก็ยังดีกว่าไม่มี
    เหมือน......ของเรา ใครจะเล็ก ใครจะใหญ่ ก็ต้องมีไว้ มันเป็น ของจำเป็น 555

15. Interista

1,112
    1
    0
    เปรียบเทียบเยี่ยมเลย 5555555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้