จะลอกกาวสองหน้าของกันสาดครับ ใช้อะไรล้างดีครับ กาวญี่ปุ่น มันแน่นดีจัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 24 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    จะลอกกาวสองหน้าของกันสาดครับ ใช้อะไรล้างดีครับ กาวญี่ปุ่น มันแน่นดีจัง ไม่อยากให้กันสาดมันเป็นรอย หรือหมองครับ รบกวนด้วยครับ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    SONEX คับแล้ว แล้วพ่นจุดที่เป็นคราบทิ้งไว้แป็ปนึง แล้วเช็ดออก

ขอบคุณสำหรับข้อมูล DIY เก่าๆ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    น้ำส้มสายชู น้ำมันสน

4. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

เพิ่มด้วยน้ำยาซักแห้งครับ

5. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    น้ำมันสน 1 เสียงคับ ถ้าไม่ออกก้เอาทินเนอร์เลยคับพี่:D

6. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ทินเนอร์ห้ามใช้นะครับ ผมใช้น้ำมันสนนะครับ ให้ดีเอาลมร้อนเป่าแถบกาวให้นิ่มๆก่อนครับ

7. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

กาวสองหน้า 3M แกะออกยากมากต้องปราณีต ค่อยๆทีละนิดๆ

8. ครับ

แช่น้ำ2วันลอกออกได้สบายเลยครับชิ้นงานไม่เสียครับ.....ตั้ม

9. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    เคยทำแล้วหรอ ไม่กล้าทำเดี๋ยวเสียแน่ๆ

10. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    จิงๆก้ใช้น้ำมันสนแหละคับ ไอทินเนอร์เนี่ยฮาๆคับ ล้อเล่นๆ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    น้ำในทรวงคร๊าบหนุ่ม จะดื่มหรือจะทาก็ง่ายดาย อิอิ

12. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ตอนนี้ใช้ของ 3M Citrus Base Cleaner ใช้ดีเลยครับ ฉีดทิ้งไว้สักพักถูๆ ก็ออกแล้ว

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ถูๆ ก็ออกเลยหรอฮะ

14. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ซื้อที่ไหนล่ะฮ้ะคุณพรี่หนุ่ม อนาคตอันใกล้นี้ใช้แน่นอนอ่ะ

15. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป หรือ 7/11 ก็ได้นะจ่ะ ฮร่าาาาาาา

ปล..พูดเล่นนะคับ ไม่รู้เหมือนกาน คงต้องรอพี่หนุ่มมาตอบอีกที

16. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ผมใช้น้ำมันพืชนี่แหล่ะครับ แต่ใจเย็นหน่อย ไม่มีรอย
    แล้วค่อยลงอ่าง

17. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    จำได้ว่าเป็นอะไรที่โครตจะลอกยาก ถ้าใช้กาวของ 3M ที่เป็นม้วนแดง อันนี้กาวจะแน่น แต่ข้อดีเวลาลอกออกจะติดมากันเป็นแผ่น แต่ถ้าใครไปซื้อพวก 2 หน้าคลองถมมา อันนี้ถูก แต่ห่วยมาก โดนน้ำก็หลุด แถมเวลาลอกยากมาก ไม่ติดเป็นแผ่น

ผมเองใช้มีดขูดกาวออกให้มันเหลือน้อย ๆ ก่อนครับ พยายามขูดให้มันลอกมามากที่สุด (ระวังเป็นรอยด้วยนะครับ ต้องขูดแบบเบา ๆ ไล่ไปเรื่อย ๆ ) หลังจากนั้นใช้น้ำมันเบนซิน 91 พอดีคุณพ่อซื้อใส่ขวดเพื่อใช้ล้างคราบน้ำมันไว้ เอาผ้าจุ่มเบนซินแล้วเช็ดเลยครับ

ออกแรงหนัก ๆ น้ำมันเยอะ ๆ กาวก็จะหลุดตัวออกมา หลังจากนั้นเอาผ้าแห้งเช็ด ก่อนจะเอาไปล้างแฟ๊บครับ เหมือนใหม่ ใสกิ๊ก

ตอนขายรถก็ถอดมานั่งลอกเหมือนกัน TT...

18. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หนุ่ม ไอ้ ยา ที่ว่า

กระป๋องเท่าไหร่นั่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้