ขอปรึกษาเรื่องเกียร์ Nissan Frontier ครับ....

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ลูกผู้ชายขายความเย็น, 23 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมมี นิสสันฟรอนเทียร์ เครื่อง TD27 ไม่โบว์ เดิมสนิทจากโรงงานอยู่คันนึงครับ เป็นรถใช้งานไว้ขนของครับ คือตอนนี้มีอาการ เกียร์ 3 และ 5 มีเสียงดังมาก เฉพาะ 3 กับ 5 นะครับ
    ไม่รู้เปนที่ไร แต่ผมเดาเอาว่า น่าจาเปนที่เฟืองเพราะเกียร์อื่นปกติครับ แต่รถก็ขับใช้งานได้ปกตินะครับ เหยียบได้ปกติ ก็เลยไปปรึกษาอู่ที่รู้จักกัน เค้าก็บอกไม่ได้ว่าเปนที่ไรแน่ จนกว่า
    จะรื้อเกียร์ออกมา เค้าบอกผมว่าเตรียมงบไว้ก่อน ไม่เกิน 10,000 บาท ผมเลยอยากปรึกษาพี่ๆว่า.........

1.ผมจะซ่อมดีมั๊ยกับค่าใช้จ่ายที่อยู่ในช่วง 7,000 - ไม่เกิน 10,000 บาท

2.พี่ๆช่วยสันนิษฐานหน่อยครับ ว่าอาการนี้มันน่าจะเป็นที่อะไรครับ ไอ้เสียงดังเนี่ยครับ?

3.ถ้าผมไม่ซ่อมล่ะ ไปซื้อเกียร์ตามเซียงกง ประมาณเท่าไหร่ครับจะถูกกว่าซ่อมเกียร์เดิมมั๊ย ใช้ของไรแทนได้บ้าง เอาแบบแปลงไม่เยอะหรือไม่ต้องแปลงเลยอ่ะครับ อัตราทดใกล้เคียงของเดิมแบบเหมาะกะรถขนของเดิมๆอ่ะครับ

4.ร้าน หรือเซียงกงที่ไหนบ้างครับที่พอจะมีพวกเกียร์ มือ 2 เนี่ยครับ ผมไม่รู้จักเลยครับ ถ้าได้เบอร์ด้วยก็จาดีมากเลยครับ จาได้โทรไปสอบถาม

รบกวนพี่ๆช่วยผมหน่อยนะครับ คือมันไม่สบายใจอย่างแรง เวลาขับอ่ะครับ กลัวเปนไรกลางทาง เหอๆ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ......

1. nutnarukmak

nutnarukmak New Member Member

1,091
    1
    0
    อะไหล่ เชียงกงเยอะๆ ต้องที่ ร่วมช่างเชียงกง คับ เบอร์ 086- 915-3683 ลองดู !

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ

อาจจะไม่ได้พังเย่อะหรอกครับ เพราะยังขับได้ปกติ

3. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ลอง Serch หา โยเรนเจอร์ดูครับ เผื่อมีอะไหล่

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    อื่มมมม ช่วยกันหน่อยครับพี่น้องครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ สำหรับข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้