กันชน ลูชิโน่ ต่อไฟยังไงดี แบบไหนได้บ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย fachee, 25 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    คือกำลังจะได้ใส่ครับ อยากรู้ว่าพี่ๆต่อกันยังไงบ้างครับ เปิดปิดได้ไหม ยังไง รบกวนทีครับ

ขอบคุณครับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ต่อ สวิทย์แยกครับ ไฟมุมสองข้างต่อเข้าไฟเลี้ยวให้ติดข้างเวลาเปิดไฟเลี้ยว

ดวงใน เปิดปิดสวิทย์เมื่อหมอกลง

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ให้ช่าง ไฟ ร้าน ไดนาโม ทั่วไป เดินสายไฟใหม่ สวิตกดเปิดปิด ดีเลย์

4. jaroon5555

jaroon5555 New Member Member

114
    3
    0
    ตามนี้เลยครับ........... แม่นแล้ว เจ๋งแจ่มจ๊าบๆๆๆๆๆๆๆ สวยทำงานแบบครบสมบูรณ์.......

5. fachee

37
    0
    0
    แล้วเอาสวิต อะไรมาต่อกันบ้างครับ ติดไว้ตรงไหนดี

6. jaroon5555

114
    3
    0
    สวิตไฟเหรอ อืมตามร้านขายอุปกรณ์ไฟฟ้าทั่วไปก็น่าจะมี โดยเราเอาตัวพลาสติกปิดตรงใส่สวิตสปรอทไลห์ ไปเทียบขนาดเอาก็ได้อ่ะครับ จะได้เข้ารูป

ส่วนของผมพอดีมีเพื่อนเป็นช่าง เค้าหาชุดสายไฟสปรอทไลห์ มาให้อ่ะครับ เพราะว่าที่ร้านถอดทิ้งเพราะไม่ได้ใช้ ก็เลยสบายหน่อยอิอิอิ

ลองดูนะครับ............... (หรือไม่ก็หาสวิตตามร้านขายอะไหล่รถยนต์ก็ได้นะครับ น่าจะมี......... เป็นกำลังใจให้ครับ.......)

7. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    สวิตซ์ไฟตัดหมอกตรงรุ่น ก็เป็นอีกทางเลือกครับ

8. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    แหล่ม

9. jaroon5555

114
    3
    0
    ง่ะสวยงามตรงรุ่น............. ของเราหมองเลย อิอิอิอิ......... ดีครับมีทางเลือกให้เลือกเยอะดีครับ ลองดูนะครับ.......

10. fachee

37
    0
    0
    ได้มาแล้วครับ สามารถเสียบสายใส่ได้เลยใช่ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้