อุบัติเหตุบนสะพานข้ามวงเวียนพระราม 5 ค่ำนี้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เป็นห่วงนะครับ, 6 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้ ประมาณทุ่มครึ่ง ขับรถกำลังจะไปธุระที่บางบัวทองจากติวานนท์ กำลังจะถึงสะพานข้ามแยกวงเวียนพระราม 5 อยู่แล้ว เจอวิออส ตัวแรงเดินท่อตรง มองไม่เห็นว่าทีมอะไร กำลังเล่นมากับบีเอ็ม มาเต็มมากๆ สงสัยจะเป็นเพื่อนกัน มุดกระจาย ทั้งๆที่ รถเยอะเต็มถนน ผมยังคิดเลยอย่าให้เป็นอะไร เพราะ เล่นกันหนักมาก แต่พอมองไกลๆ เห็นไฟรถฟาดด้านซ้ายที ขวาที บนสะพาน ผมว่า เอาแระ แม่มมีเรื่องแล้ว ขออย่าให้เป็นไรกันมาก พอไปถึงบีเอ็มมิดไปแล้ว ท่าจะหนักอยู่ แถมกวาดมอไซค์ไปอีกคัน ยังดีที่น้องคนขับไม่เป็นไรมาก ยังออกมายืนได้ แต่คนขับมอไซค์ สงสัยจะหนัก ขอให้ปลอดภัยทุกคนนะครับ

ยังไงขับรถกันระวังๆนะครับ ถนนเส้นนั้น มันลื่น ฝนไม่ตกยังไม่ค่อยเกาะเลย เล่นกันยอมได้ก็ยอมกันหน่อย น่าจะปลอดภัยกว่านะ

เป็นห่วงนะครับ
    XXX

1. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เส้นนี้ อันตรายจริง ๆ ครับ

ยิ่งฝนตกถนนลื่นมาก ๆ

ยังไงขอให้ปลอดภัยครับ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เล่นกัน ทุกครั้งตำนึงถึงคนรอบตัวด้วยนะครับ เขาไม่เกี่ยวแต่ต้องมาบาดเจ็บหรือเสียชีวิต ครอบครัวเขาเราต้องรับผิดชอบไปทั้งชีวิต

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    อย่าเล่นเลยครับบนถนนที่มีประชาชนสัญจรอยู่เยอะ

ชนะแล้วไม่มีใครชื่นชม

แต่พอเกิดปัญหาแล้ว ผลเสียหายมันร้ายแรงกว่าที่คิดเยอะนะครับ

4. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เมื่อสัปดาห์ที่แล้วมีอุบัติเหตุบนสะพานข้ามแยกตัดระหว่างนครอินทร์กับบางกรวย (ที่มีอาคารสหกรณ์ ทรงคล้ายไอติม) เป็นขาเข้าเมืองตอนเช้าบนสะพานเลย ฟังข่าวเขาบอก มีรถเก๋งเสียบนกลางสะพานแล้วเปิดประตูฝั่งติดขอบสะพานค้างไว้ (จอดเลนซ้ายติดขอบสะพาน แต่ห่างจากขอบสะพานซัก 1 วาได้) ปรากฏว่ามีรถมอไซต์บึ่งขึ้นสะพานที่เลนกลางตบเข้าซ้ายชิดขอบสะพาน เจอประตูที่เปิดอยู่เข้าไปเต็มๆจนประตูขาด !!!! น่าจะชนแรงจนบานประตูตกลงบนพื้นถนน คนขับมอไซต์เสียชีวิตคาที่ แต่ที่ฟังแล้วสลดมากเพราะข่าวแจ้งว่า คนขับมอไซต์เป็นแม่กำลังจะพาลูก2คนไปส่งโรงเรียน ลูกอายุ 12 และ 8ขวบ ร้องไห้จะเอาแม่อย่างเดียว ตอนนั้นจอดรถติดอยู่แยกติวานนท์ เศร้ามากมาย ........... นอกจากจะระวังเวลาขับรถแล้ว โปรดระวังในทุกขณะที่อยู่บนถนนด้วยครับ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ขอให้ปลอดภัยทุกคนนะค้าบ

6. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เส้นนี้ ถนนลื่นมากๆครับ
    ขับขี่ระวังๆกันด้วย

ปล.ถึงฝนจะไม่ตกถนนก็ลื่นอยู่ดีครับ

7. mahalo

mahalo New Member Member

11
    0
    0
    ฝนตก ถนน ลื่น
    ขับกันเบาๆก้อได้ครับ ไม่เปลืองน้ำ
    ที่สำคัญอย่าลืมคาดเบลท์นะ

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตามความเห็นข้างบนครับ เส้นนี้ถนนลื่นมากครับ ยิ่งฝนตกยิ่งไปกันใหญ่

ต้องระมัดระวังกันให้มากครับ

9. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    คิด ก่อนทำนะคับ บางที่คุณอาจไม่มีโอกาสแก้ตัวอีกเลย (คิดเยอะๆ ใจเย็นๆคับ)

10. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เส้นนี้ขับช้าได้ยิ่งดีครับ

11. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เส้นนี้อันตรายมากๆครับ ผมใช้เส้นทางนี้ทุกวัน มีอุบัติเหตุทุกวัน

12. เส้นปราบเซียน

13. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขับรถระวังคนรอบข้างกันด้วยนะครับ ขอให้คนเจ็บปลอดภัยครับ

14. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เกิดเหตุบ่อยนะครับเส้นนี้

ไม่จำเป็นอย่ามุดเลยคับ อันตราย มีแต่คนด่า

ไปหาเส้นว่างๆ อัดกันตรงๆดีก่าคับ

15. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    เห็นอก เห็นใจ ผู้ร่วมใช้ถนนด้วยกันกับเราด้วยนะครับ เกิดอะไรขึ้นมาไม่คุ้มกับตัวเอง และคนรอบข้างครับ

16. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ใช้ถนนเส้นนี้บ่อยๆครับ เคยซัดมาบ้างเหมือนกัน แต่เห็นอุบัติเหตุบ่อยๆ น้องผมก็เสียที่ถนนเส้นนี้ Im ขับสี่ ไปทั้งคัน

ถ้าเลี่ยงได้ไม่แข่งกัน ก็ค่อยๆขับกันอย่างระมัดระวังดีกว่า ไหนจะคนวิ่งข้ามถนนอีก มันมืดด้วย ลื่นด้วย

ขอให้ปลอดภัยในการใช้เส้นทางทุกคนครับ

17. almostcoin

almostcoin New Member Member

190
    1
    0
    ใช้ถนนเส้นนี้ ทุกวันครับ อันตรายดีครับ ลื่นมาก คนข้ามถนนมืดๆก็เยอะ มอไซค์ปิดไฟวิ่งก็เยอะ เห็นอีกที จะสอยตูดอยู่แล้ว

ก็มี เคยซัดบ้าง แต่มันจะมีจุดที่ต้องระวังหลายจุด บางทีไม่เรียบบ้าง บางที เนินกระโดด กลางถนนบ้าง มาเร็วๆ ก็ขึ้นจอดเกาะกลางก็เยอะ ขับระมัดระวังดีกว่า ได้ไม่คุ้มเสียคับ

18. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เส้นปราบเซียนเลยสายนี้ ต่อให้ช่วงล่างเทพแค่ไหนก้มีโอกาสหลุดครับ (ผิดที่ถนน)

19. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    สนามแข่งเค้าสร้างกันมาให้ไปแข่งกันเป็น 10 ล้าน เฮ้ยยย.....คนเรา

20. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    อย่าไปเล่นเลยบนถนน เวลาเกิดอะไรขึ้นมาก็มีแต่คำว่าเสียใจ ไม่ได้ตั้งใจ

21. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ถนนเส้นนี้ผมใช้ทุกวัน มีแข่งกันก็บ่อย ไล่ตั้งแต่แยกติวานนท์-วงเวียนพระราม 5 ยาวไปจนเส้นบางใหญ่ รัตนาธิเบศร์ อันตรายคับ ยิ่งกลางคืนแล้วมันมืด มัวๆคับ ขับขี่ต้องระวังกันนะคับ

22. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สนามแข่งแห่งใหม่ ของประเทศไทย สนาม นครอินทร์พระรามห้า เซอร์กิต ...

23. sappadon

sappadon New Member Member

2
    0
    0
    คิดจะซิ่งแล้วก็ต้องรู้ผลลัพธ์ ท่ามันเกิดพลาดขึ้นมา

ตายคนเดียวไม่ว่า อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อน กับการกระทำของตัวเองไปด้วย

อย่าคิดแต่นึกสนุก อย่างเดียว สงสารคนที่ไม่ไม่เกี่ยวข้อง ต้องมารับอุบัติเหตุไปด้วย

ฝากเพื่อน ๆ ทุกคน

24. sappadon

sappadon New Member Member

2
    0
    0
    ลบ โพสซ้ำครับ

25. PWK_MetalSheet

PWK_MetalSheet New Member Member

19
    0
    0
    อย่าเล่นกันเลยบนถนนหลวงนะ ลองคิดดูว่าถ้าวันนึงคนที่ใช้รถใช้ถนนที่ไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย ต้องมาเดือดร้อนเพราะเรา แล้วบังเอิญคนคนนั้นเป็นคนที่เรารักล่ะ
    แมื่อนั้นแหล่ะ มาจะมำนึก มันก็สายเกินไปแล้ว เป็นห่วงทุกคนนะ พระคุ้มครอง

26. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขับรถอย่าประมาทกันครับ หากมีอะไรเกิดขึ้น มันยากจะกลับคืน

27. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่รู้ว่าคืนเดียวกันไหม แต่ผ่านมาเห็นผ้าคลุมอยู่คนนึงนะครับ

อย่าเล่นบนถนนเลยครับ ขำ ๆ ก็พอ ไม่ต้องจัดเต็ม

28. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    เส้นนี้ไม่รู้กี่ศพต่อกี่ศพแล้ว ยังไงก็ระวังๆกันหน่อยก็ดีนะคับ

ถนนลื่นมาก คอสะพานก็ไม่ค่อยจะราบเรียบอีก

เพื่อนผม 5 คนแล้วที่ชนหนักๆ บนเส้นนี้คับ (โชคดีที่ไม่ถึงชีวิต)

29. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    พระราม5 ถนนปราบเซียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้