อยากรู้ราคาทำช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Asadet, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Asadet

Asadet New Member Member

2
    0
    0
    อยากรู้ราคาทำช่วงล่าง ควรทำไรมังคับ และราคาเท่าไรอะคับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    โช้ค
    ลูกหมากต่างๆ เยอะคับ ส่วนราคาผมว่าแล้วแต่อู่ที่จะเข้าไปทำนะคับ ตัวที่หนักๆ น่าจะเป็นโช้คซะมากกว่าอะคับ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนเลยครับ แต่รู้สึกว่าจะเคยมีกระทู้เกี่ยวกับราคาคราวๆ เดี๋ยวก็มีเพื่อนมาตอบ

4. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    รอผู้รู้ครับ อยากทราบเหมือนกัน

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    บอดี้อะไรครับ เเล้วตอนนี้มีปัญหาอะไร

6. Asadet

Asadet New Member Member

2
    0
    0
    b14 อยากเปลี่ยนช่วงล่างใหม่หมดอะคับ และโช๊คราคาประมาณเท่าไรอะคับ

7. Crony_A

4,017
    12
    0
    อ่า รอผู้รู้มาตอบอีกทีคร๊าบ

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปลี่ยนช่วงล่างใหม่ หมด หน้าหลัง น่าจะมี 4000-5500 แล้วแต่ร้าน และ ของ
    ส่วนโช็ค ถ้าเปลี่ยนเพื่อให้ กระชับเหมือน สมัยรถใหม่ ๆ ก็ใช้ของ เดิม ตรงรุ่น
    หน้า หลัง น่าจะประมาณ 4000 ก่า ๆ ได้ นะ :D

9. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18

4000 - 5500 พี่เด่นรวมราคาโช๊ค หรือว่า ค่าโช๊คหน้าหลังแยกต่างหากอีก 4000กว่าๆครับ
    พอดีผมกำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ

10. Crony_A

4,017
    12
    0
    แยกต่างหากสิจ่ะ

11. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณครับพี่ ปาดเหงื่อเลย 55 T_T
    งั้นคงต้องทำช่วงล่างให้เรียบร้อยก่อนดีกว่า

12. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    จััดไปตามกำลังทุนทรัพย์เลยคร๊าบ :D

13. konankit

198
    5
    18
    ของผมเพิ่งเปลี่ยน เพลาขับหน้า คู่เลยครับ แล้วก่อซ่อมโช้คหน้า เปลี่ยนโช้คหลังเใหม่ดิมๆตรงรุ่น
    แล้วก่อเปลี่ยนสายน้ำมันพาเวอร์ 1 เส้น หมดประมาณ 8000 ครับ

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า ควรจะเปลี่ยนเกียร์ หรือ ยกเครื่องใหม่เลยดีกว่า พี่ๆพอจะแนะนำแนวทางได้บ้างมั้ยครับ

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ต้องถามว่าเครื่องยังดีอยู่ไหม แล้วเกียร์เป็นอะไร
    หรือว่าใจอยากเปลี่ยนเครื่องแล้ว:D

15. konankit

198
    5
    18
    เกียร์มีปัญหาอะครับ เวลาขับจาก เกียร์ 1 ไปเกียร์ 2 ผมต้องลากรอบยาวถึง เกือบ 4000 รอบเลยครับ
    แล้วต้องผ่อนคันเร่ง แล้วเร่งอีกที มันถึงจะเปลี่ยนเกียร์ 2 ครับ ไม่งั้น มันลากยาวไปเกือบ 5000 รอบค่อยเปลี่ยนเกียร์ 2 ให้ึครับ

แล้วความเร็ว 100km รอบผมปาไป 3500 - 3800 รอบเลยครับ ลองเอาไปให้ืที่ศูนย์ A.C.T. เขาลองตั้งสายเกียร์ แบบที่พี่ๆใน ST แนะนำ
    ช่างบอกว่า เกียร์เริ่มไม่ดีแล้วครับ แล้วตอนนี้เครื่องเริ่มมีอาการ ควันขาวออกตูดเป็น บางครั้งแล้วด้วยครับ เลยไม่รู้ว่าจะเอายังไงดีครับ

16. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    งั้นตัดสินใจดีๆครับว่าจะวางใหม่ดีไหม รถของคุณเงินของคุณ
    เครื่องควันขาวนี่ใช้มากี่แสนโลแล้วครับ
    ถ้าเครื่องใช้งานมาเยอะเท่าที่เห็นส่วนใหญ่นิยมเปลี่ยนเครื่องเชียงกง
    ส่วนจะเอาแบบไหนมันอยู่ที่เราชอบอย่างไร เน้นใช้งานอย่างไร
    ดูความต้องการของเราก่อน แล้วค่อยไปมองหาเครื่องที่จะมาวาง
    ค่อยๆคิดที่ละอย่าง อย่าไปบ้าตามคนอื่นครับ:D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:22:21 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:22:17 ----------

งั้นตัดสินใจดีๆครับว่าจะวางใหม่ดีไหม รถของคุณเงินของคุณ
    เครื่องควันขาวนี่ใช้มากี่แสนโลแล้วครับ
    ถ้าเครื่องใช้งานมาเยอะเท่าที่เห็นส่วนใหญ่นิยมเปลี่ยนเครื่องเชียงกง
    ส่วนจะเอาแบบไหนมันอยู่ที่เราชอบอย่างไร เน้นใช้งานอย่างไร
    ดูความต้องการของเราก่อน แล้วค่อยไปมองหาเครื่องที่จะมาวาง
    ค่อยๆคิดที่ละอย่าง อย่าไปบ้าตามคนอื่นครับ:D

17. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณครับพี่ ผมใช้มาเกือบ 3 แสนโลครับผม พี่ว่าผมควรเอาไปโอเวอร์ฮอล์ก่อน หรือว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีครับ
    เพราะเกียร์ก็เริ่มมีปัญหาแล้ว

ที่ผมยังลังเลอยู่ก่อเพราะว่า ระหว่างเอาไปโอเวอร์ฮอล์ กับเปลี่ยนเครื่องเชียงกงเลย อายุการใช้งานอันไหนจะคุ้มค่ากว่ากันครับพี่

18. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ผมว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีกว่าครับ แต่ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ ลองดูความคิดเห็นอื่นๆ ด้วย

19. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    อเวอร์ฮอล์เครื่องราคาหมื่นขึ้นบางที่อาจเฉียดสองหมื่นแล้ว ต้องดูฝีมือในก่รประกอบเครื่องด้วยเพราะเป็นเรื่องละเอียดอ่อน
    ถ้าเป็นผมเกียร์เริ่มมีปัญหาด้วยแล้ว ผมหาเครื่องเชียงกง+เกียร์มาด้วยเลย เครื่องทีผมเคยซื้อมาจากเชียงกงติดแก๊ซวิ่งไปสองแสนโลยังไม่งอแงเลยครับ
    อยู่ที่การเลือกเครื่องด้วย
    ไม่รู้เครื่องเดิมเป็นเครื่อง1500หรือ1600ครับ
    ถ้าเป็นga15ง่ายเลยครับ ยกเก่าออกเอาใหม่ใส่เสียบปลั๊กๆๆๆจบง่าย
    หรืออยกได้เรี่ยวแรงหน่อยหาเครื่งSR20 ที่อยู่ในบี14ญี่ปุ่นมาหาเพลาแท่นเครื่องตรงรุ่นมาวางง่ายเลยครับ เดินสายไฟอย่างเดียว
    เลือกเอานะครับ

20. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณมากๆเลยครับ เครื่องผม GA15 ครับ คงต้องหาเครื่องพร้อมเกียร์น่าจะเซพเงินที่สุดในตอนนี้แล้วครับ
    อยากทราบราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถึง 15000 รึเปล่าครับตอนนี้ เพราะล่าสุด อ่านราคาเกียร์ มือ2เชียงกง พี่ๆ ST บอกว่า ไม่เกิน 5500
    แต่อู่ที่ผมให้ดูแลรถอยู่ เขาบอกว่า ประมาณ 8000 - -" ผมเลยยังไม่กล้าให้ทำต่อ
    เพราะปกติน้องคนนี้ค่อนข้างใว้ใจได้อะครับ เวลามีปัญหา ให้น้องเขาจัดการให้
    ไม่เคยชาร์จอะไรเพิ่มเลย

เลยอยากรบกวนสอบถามเรื่องราคา อีกที ถ้าเก็บเงินได้แล้ว จะได้ขอคำปรึกษาอีกทีครับ

21. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    เครื่อง GA15 พร้อมเกียร์ออโต้ ราคาไม่น่าเกิน 20,000 บาท บวก ลบ นิดหน่อยแล้วแต่การต่อรองราคาและสภาพเครื่อง (เฉพาะค่าของนะคับ)

22. ครับ

ไม่ทราบว่าร้านฟิตช่วงล่างพวกลูกหมากต่างๆๆเพลาขับ..แถวบางนาตราด..กิ่งแก้ว..เทพารักษ์บางพลีบ้างหรือเปล่วครับ....แนะนำกันมาได้ครับ...รับพิจารณาครับ....

23. konankit

198
    5
    18
    ขอบคุณครับ ^^

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:01:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:00:13 ----------

เคยเห็นพี่ๆในนี้เขาแนะนำอยู่แต่ผมก็จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหนเหมือนกันครับ (บ้านผมก่ออยู่แถวนั้น)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้