ขอแนวทางแต่ง crown 85 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย candyyyy, 4 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. candyyyy

candyyyy New Member Member

1
    0
    0
    คือผม ใช้รถ toyota crown ปี 85 ตอนนี้ใช้เครื่อง 2L-T M/T เท่าที่ใช้อยู่ทุกวัน ก็แรงดีแต่ควันดำเล็กน้อย (0-100 ประมาณ 15 s)
    กินน้ำมันประมาณ(ในเมืองเชียงใหม่) 10-12 km/l ครับ(คิดว่ากินน้ำมันมากเกินไป)

อยากกินเจ ออโต้ แบบที่เค้าใช้กันบ้าง
    คิดว่า ผลที่ได้มา จะคุ้มกับการลงทุนมั้ยครับ
    แล้วถ้าติดแก็ส จะคุ้มด้วยหรือเปล่าครับ
    อยากให้ประหยัดน้ำมันกว่าเดินหน่ะครับผม
    ขอความเห็นหน่อยนะครับ

และการแต่งภายนอก ขอแบบ มะๆ เลยนะครับ

2. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    ผมใช้รุ่น 1 ลงเครื่อง 1J ฝาขาว ติดแก๊ส คุ้มมากๆ ครับ เคยขึ้นไปเชียงใหม่ด้วย วิ่งทางไกลตก 8 กิโล/ลิตร(แก๊ส) วิ่งในเมือง 6 เศษๆ วิ่งมา 2 ปีเศษ ประหยัดค่าน้ำมันไปเป็นแสนแล้วครับ แต่ถ้าจะเอาแรงๆ คงต้องให้มันกินมากหน่อย เพราะเวลาเหยียบ 160-180 บ่อยๆ ทางไกลมันจะลงมาเหลือ 6 ครึ่งเอง

ส่วนการแต่ง ถ้ามีทุน ก็คงต้องแต่ง vip ครับ รุ่นของคุณไม่ทราบว่าเป็นกาบเสาหลังเป็นพลาสติกลายใส หรือ รุ่นถูก พลาสติกสีด้าน แต่งเป็นลายเคฟล่ารอบคันไปเลย ก็น่าจะสวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้