เครื่อง 1G-Beam vvti มีใครเคยใช้มั่งครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย ngernthong, 27 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    พอดีสนใจอยู่น่ะครับ มีใครเคยใช้หรือรู้จักไหมครับ ช่วยวิจารณ์ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ :D

2. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    เครื่องตัวนี้หาง่ายเหรอครับ :)

3. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    เจอมา3ตัวเองอะ กลัวว่าถ้าอะไหล่บางตัวพังแล้วจะหาไม่ได้อะ

4. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    เคยได้ยินมาเหมือนกัน ตอนแรกก็ไม่เชื่อว่ามีเพราะว่ามันไม่เคยได้ยิน แต่แล้วก็เห็นวางอยู่ในรถ OPEL แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นไง

5. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    มันเป็นเครื่องที่วางใน Lexus IS200 (ถ้าเป็น Altezza ที่เป็นคู่แฝดจะวาง 3S-GE Beam VVT-i) แค่รถยังหายากเลยครับ แล้วจะเห็นเป็นเครื่อง 3S เสียส่วนมาก เท่าที่ได้ยิน สายไฟเยอะมากๆ ควรจะได้มาทั้งหัว น่าจะชัวร์ที่สุด

ว่าแต่จะวางในบอดี้อะไรครับ ถ้ารถปีเก่ามากๆระวังจะไม่คุ้มนะครับ เพราะความแตกต่างของระบบไฟจะยิ่งห่างกันเข้าไปใหญ่

6. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    วันนี้ไปเจอมาครับ 1G-beam VVTi ราคาไม่แพงน่ะครับ ถามมา 18000 เอง ราคาพอๆกับ 4S-fe เลย แต่ยังไม่ต่อน่ะ แต่ไม่รุต่อได้มั้ย ลองไปดูครับ ร้านอยู่ซ.6ร้านแรก เซียงกงบางนาน่ะครับ แต่เรื่องรายละเอียดของเครื่องผมไม่รุอ่ะครับ

7. corona ในตำนาน

corona ในตำนาน New Member VIP

32
    0
    0
    เครื่องตัวนี้เห็นที่เซียงกงเยอะครับ เยอะกว่า 3Sบีม ซะอีกครับ
    ผมยังคิดจะเอามาวาง กะบะที่บ้านเลย

8. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    เครื่องตัวนี้ขับหลังเหรอครับ
    แล้วมีอู่วางสายเก่งๆ มั้ยครับ กลัวว่าถ้าเดินสายไม่ครบ vv ไม่ทำงานจะยาวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้