รบกวนสอบถามอาการชวนหงุดหงิดนิดนึงครับพี่ ๆ b14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย XyNoZ, 21 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. XyNoZ

XyNoZ New Member Member

15
    0
    0
    คือ รถมีอาการพอรอบเดินมันต่ำอะครับ เช่นรถใกล้หยุด อะครับ รอบจะสวิงต่ำ พุบ ๆ ๆ !! เหมือนจะดับตลอดเลยครับ (บางทีก็ดับครับ ) ถ้าเหยียบปกติ ไม่เป็นไรครับ ไม่สวิง

ลองเปลี่ยนเบ้าหัวเทียน กรองอากาศแล้วไม่หายอะครับ

ไม่ทราบว่า มันเป็นที่อะไรอะครับ - -'' หรือมีคำแนะนำว่าควรเช็คตัวไหนบ้างอะครับ :D

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ลองล้างปีกผีเสื้อกับแอร์โฟล ดูคับ อาจจะหาย

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ลิ้นผีเสื้อ,แอร์โฟว์อีกเสียง

4. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ผมเอาด้วยอีกเสียง

5. XyNoZ

XyNoZ New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ทั้งสามคนมากครับ จะลองเช็คดูแล้วได้ผลยังไง จะมาโพสต์ตอบนะครับ ^^

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ตามพี่ๆ ข้างบนไปครับ

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตามได้ แต่เวลาชี้...ห้ามแย้งกันนะคับ

8. nineyin

nineyin New Member Member

6
    0
    0
    B14 ของผมเป็นหนักเลยครับอาการนี้ ถ้าทำอย่างที่บอกแล้วไม่หายจะทำยังไงดีครับ

9. หึหึ...ถ้ายังไม่หายก็ต้องเข้าร้านดูหล่ะครับ..แต่ส่วนใหญ่จะหายนะ...

วิ่งแก๊สแล้วไม่มีอาการแต่วิ่งน้ำมันอาการมันฟ้อง..เหยียบคลัชแล้วมันจะวูบๆช่ายป่าวอ่ะครับ..ผมสงสัยอ่ะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้