ถามสาวกฮอนด้า เรื่องท่อพักกลางหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 20 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    รถผมมีท่อพักกลางเดิมของ DC2 พอดีสังเกตเห็นลูกศรที่ท่อตามภาพมันชี้ไปทางหน้ารถอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามันต้องหันท่อไปข้างหลังรถตามลูกศรรึป่าว

ใครพอทราบ รบกวนทีครับ

2. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ผมว่ามันน่าจะหันไปตามทางเดินไอเสียนะคับ

ปล.ผิดยังงัยก้ขอโทษด้วยนะคับ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

ลูกศรมันเขียนว่าFRใช่ไหมครับ มันชี้ไปข้างหน้าไม่ใช่หรอ ถูกแล้วนิ

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อย่ากังวล ครับ ถ้าใส่ไปกับตัวถังรถได้ลงตัว (กรณีตรงรุ่น) หรือใส่ได้ใกล้เคียง (กรณีเป็นรถยี่ห้อเดียวกันแต่ีต่างรุ่น HONDA นะ)
    เพราะถ้าสลับ หัว-หาง ใส่อีกด้าน มันก็ออกทะเลแล้ว แต่ถ้ามีการตัด-ต่อ พักกลาง ก็ต้องดูทิศทางซักหน่อย จากรูปผมว่าทิศทางการติดตั้ง Front
    ไม่เหมือนลูกศรที่เขียนบอกไว้บนวาล์วต่าง ๆ นั่นแสดงถึงทิศทางการไหลของของเหลวและก๊าซ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2011
  5. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมเอามาใส่ใน 3 ประตูครับ ไม่รู้สึกอั้น หรือเสียงตื้อๆแต่อย่างใด แต่พอดีทำช่วงล่างแล้วหันไปสังเกตเห็น เลยไม่แน่ใจอ่ะครับ

6. มาทั้งเส้นกลาง รึเปล่าครับ ถ้าใช่มันยกขึ้นตรงรุ่น เป๊ะๆ ไม่ต้องคิดมาก

หรือเอาเฉพาะ พักกลาง มาใส่เองครับ ?

7. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    เอามาใส่แทนพักกลางซิ่งมันแตกไปอ่ะครับ ทีนี้เลยไม่แน่ใจเลยครับ ถ้า FR มันหมายถึงว่า Front ก็โชคดีไป พยายาม search หาก็ยังไม่เจอข้อมูลเลยครับ

8. โอเค

ไปมุดดูให้แล้วครับ ของผมเส้นกลาง EK9 เดิมๆ ทั้งเส้น ลูกศร ชี้ไปหน้ารถเหมือนของคุณครับ

สรุป.....ถูกต้องแล้ว สบายใจได้

9. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    โอ้ ขอบคุณมากเลยครับ สบายใจ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้