SR20DE กับท่อพักปลาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 29 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    ท่อเก่าเป็นท่อเดิม อยากเปลี่ยนบ้าง ควรใช้แบบไหนดีครับ เอาแบบไม่ดังมาก และไม่แพงมาก ขอบคุณครับ

รถเกียร์ออโต้นะครับ

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ท่อเดิมกี่นิ้วครับ ใส่ใส้วน มีให้เลือกเยาะครับ หลายแบบ หลายราคา ตามความชอบเลยครับ หรือหาคุณอุ้ยเลยครับ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    น่าจะต้องเป็น ไส้ย้อน/ เยื้อง ที่ไม่ใช่ไส้ตรง น่าจะตรงตามความต้องการครับ สำหรับเกียร์ออโต้
    ส่วนราคา ก็แล้วแต่ ที่มา ยี่ห้อ สภาพ เลย

4. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ถ้าเป็นเครื่อง sr แล้วน่าจะเดินท่อใหม่เป็นซักสองนิ้วนะคับ ส่วนพักปลายแล้วแต่ชอบเลยคับ

ถ้าอยากเงียบหน่อย ก็ใส่พักกลางเข้าไปเพิ่ม

แหะๆ ผมมะค่อยมีฟามรู้หรอก แต่อยากตอบ คิคิ

5. watcharac

98
    3
    0

เดินท่อใหม่นี่แพงปะครับ ปะมาณเท่าไรคับ

6. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    [/SIZE]แยกเป็น 4 กรณีนะครับ

1)กรณี Header เดิมๆ ก็เดินจากหน้าแปลนมา+ใส่ข้ออ่อน+ ใส่พักกลางเพื่อลดเสียงสะท้อยเข้าห้องโดยสาร เดินมาถึงพักปลาย+พักปลาย
    แบบนี่เป็นท่อเหล็กผสมเลส 2.2นิ้ว รวมๆแล้ว หมื่นต้นๆครับ

2)กรณีใส่ Header ซิ่ง 4-2-1 ชนจากหน้าแปลนตอนรวมเป็นท่อนเดียว + ใส่ข้ออ่อน + ใส่พักกลาง เดินมาถึงพักปลาย+พักปลาย
    แบบนี่เป็นเหล็กผสมเลส 2.2 นิ้ว รวมแล้ว น่าจะหมื่น+ Header ซิ่ง 3-5 พัน จ่ายมากกว่าแบบที่หนึ่ง แต่ประสิทธิภาพดีกว่า

3)หาซื้อ Header ซิ่ง 4-2-1 รวมท่อ+ข้ออ่อน+เดินท่อถึงพักปลาย ตรงรุ่นSR20DE ราคาเห็นอยู่ไม่เกิน 6 พันในฟอร์รั่มซื้อขาย
    แล้วค่อยหาพักปลายมาชนอีกที

4)ทำใหม่เลยทั้งเส้นตั้งแต่ Header+ใส่ข้ออ่อน+พักกลาง+พักปลาย+เดินท่อ2.2นิ้ว เหล็กผสมเลส ก็น่าจะประมาณ 2 หมื่นครับ

มันมีอีกแบบนะครับทั้งเส้นถึงพักปลาย ตรงรุ่น b14 มือสองสภาพดีของซิ่งจาก JAPAN ทีเดียวจบ
    ถ้าเอาแบบนี้ลองหาใน web ดูหรือให้น้องๆในคลับเรานี่แหละหาให้ จะได้ไม่โดนหลอก เพราะมีเวลา 3-4 เดือน

ของผมไม่มีเวลาหาของ เลยเดินจากหน้าแปลน Header เดิม+ใส่ข้ออ่อน+พักกลาง+พักปลาย+เดินเหล็กผสมเลสทั้งเส้น2.5 นิ้ว( TURBO)
    รวมๆ ก็หมื่นกว่าๆครับ แต่มันก็เข้ากับรถเราจริงๆสวยครับ

อย่าใจร้อนครับ ค่อยๆหา แต่บางอย่างดูไม่เป็นโดนมากันมาก
    หาเองบ้าง มีเวลาก็เดินดูสำรวจดู ก็ดีครับจะได้เข้าใจ
    อีกวิธีให้คนที่วางใจหาให้เช่นช่างที่วางเครื่องหรือน้องๆใน Sunny Thailand Club หาให้เป็นต้น

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตามคุณโก้ไปเลยครับพี่น้อง

8. watcharac

98
    3
    0

ถ้าเจอรบกวนส่งลิงค์ให้ผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    2 นิ้ว
    เดินท่อใหม่ทั้งเส้น เหล็ก ไม่เกิน 1500 ไม่รวมพักกลาง ปลาย กับ ข้ออ่อนนะครับ
    ถ้าเลส ก็ 3-4 พันทั้งเส้น ไม่รวามพักลาง ปลาย กับ ข้ออ่อน

10. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    http://racingweb.net/forum/showthread.php/637100

http://racingweb.net/forum/showthread.php/801817

http://racingweb.net/forum/showthread.php/813316

http://racingweb.net/forum/showthread.php/825247
    อันนี้ครบกว่าเพื่อน B-2 น้องในคลับเดียวกันนี้เองครับ

บาง Link เขาอาจขายไปแล้วแต่ลงไว้จะได้รู้ว่าราคามันน่าจะอยู่ประมาณเท่าไรนะครับ
    หรือลองหาดูเพิ่มเติมนะครับ เห็นมีมาเรื่อยๆ โชคดีครับ

11. watcharac

98
    3
    0

ขอบคุณมากๆครับ

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    พ่อคุณลำน้่ำชี นี่ไม่ธรรมดาจริง

13. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    จริงพี่ วันนั้นโดนไปสองลัง ยังเฉยๆ อิอิ

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากปรึกษาข้อมูล โทรมาได้คับ ที่ 0841071881 เอ็ม ข้อมูลอาจไม่แน่น แต่พอได้นิดหน่อยคับ
    ถือว่าหาเพื่อนคุยแระกัน แหะๆ

xxart ถูกใจสิ่งนี้
  14. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    โดนไป สองลัง

ยังนิ่ง

โอ๊ว

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

นั่งนิ่งเลย

สงสัยแกล้งหลับ :p

16. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    หลับแต่แข็งจริงๆ

17. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    หรือถ้าอยากดูรูปเพิ่มเติมของท่อแต่ละรุ่น แต่ละแบรน ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ น่าจะเกิน 100 ใบ

http://www.chootawee.com/ctwracing/sold/newsold.htm

ตัวอย่างท่อที่ตรงรุ่น SR20DE ขับหน้าทั้งหลาย

FGK

A'PEXi

NISMO

18. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เรื่องท่อนี่ต้องคุณพี่อุ้ยเลยครับ

19. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    พี่โก้นี่ แน่นตลอด.....

20. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    แล้ว เรื่อง หม้อ ล่ะ

ใคร ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้