ไฟเบรค ติดตลอดเวลาเลยครับ แก้ยังไงครับรบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย juntcivic, 2 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ไฟเบรค ติดตลอดเวลาเลยครับ แก้ยังไงครับรบกวนหน่อยครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ปัญหายอดนิยมเป็นกันทุกคันไม่ช้าก็เร็ว
    มันจะเป็นแป้นพลาสติกอันเล็กๆ เอาไว้กดสวิทที่ขาเบรค คงแตกไปเรียบร้อยแล้ว
    ลองดูที่พรหมน่าจะมีชิ้นส่วนตกให้เห็น

ให้หาน๊อตเบอ 10 มาใส่แทนคับใช้ได้ยาวๆเลย

ขอบคุณเจ้าของภาพด้วยนะคับ เซพเก็บไว้นานแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2011
  3. ตามข้างบนเลยครับ
    ผมทำมาแล้ว
    ใช้กันยาวๆ

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ทำตามที่แจ้งเลยครับ หายสนิท ขอบคุณคร๊าบบบบบบ

5. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    ในรูปเหมือนพลาสติกรองเคสคอมเลยครับ :teeth:

6. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    เคยเป็นเหมือนกันครับ เล่นเอาแบตฯ หมดเลย ไปอู่ให้ช่างใส่ให้ 80 บาทครับ
    ไว้เดี๋ยวถ้าคราวหน้าเป็นอีกต้องหาน๊อตเบอร์ 10 มาลองใส่ซะแล้ว

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ของผมเบิก 0 น่าจะตัวละ 50 หรือ 70 นี่แหล่ะครับ :D

8. HD 8

HD 8 New Member Member

28
    1
    0
    ทำตามด้านบนครับ ประหยัดงบใช้ยาว

9. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    เข้าศูนย์ก็ร้อยกว่าบาทเองครับ แต่ทำแบบ P'Red ว่าก็ได้นะครับ ใช้ยันลูกบวชชัวร์

10. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ขับไป 0 ให้ช่างเปลี่ยนเลย
    ตอนรถผม ขับไปจอดที่จอดรถ บอกช่าง ไม่ถึง 2 นาที เสร็จจ่ายเงิน 60

จบครับ

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตามข้างบนเลย ที่ศูนย์มีครับเป็นพลาสหรือยางนี่แหละสีขาวๆ ไม่เกิน 100

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้