D16Y8 วาวล์ดังบ่อยมาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย lak trang, 22 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    รถผมเครื่องD16Y8 ต้องตั้งวาวล์ดังบ่อยมาก ต้องตั้งใหม่บ่อยๆๆ หลังตั้งใช้ได้ประมาณไม่เกิน2อาทิตย์ก็ดังอีก
    รบกวนท่านผู้มีประสบกาณ์ชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    บ่า หรือปลอกวาล์วท่าจะกลับบ้านเก่า แล้วครับ
    หรือไม่ก็ เพิ่งวางเครื่องใหม่ ถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว ก็ซัดซักหน่อยให้ชิ้นส่วนเข้าที่เข้าทางซะนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้