เสียงดัง ก๊อกๆแกร๊กๆ จากห้องเครื่อง คล้ายลูกปืนแตก หาไม่เจอช่วยหน่อยครับ !!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 9 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    อาการ คือ จะดังบ้างไม่ดังบ้าง ยิ่งถ้าเครื่องร้อนจะดังตอนรอบต่ำๆ หรือรอบเดินเบา บางครั้งวิ่งๆอยู่ก้อได้ยินบ้าง

พยายามฟังอยู่นาน ก้อหาไม่เจอ รู้สึกมันดังมาจากแถว ใต้คอไอดี,, พยายามฟังจากพวกมูเล่ต่างๆ ก้อไม่ชัดเจน

ตอนเลียครัช รอยตกต่ำๆจะดังตลอด เสียงคล้ายลูกปืนแตก ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ไม่ใต้คอไอดี ก้อ ไดชาร์ท แต่จี้ไปที่ไดชาร์ท เหมือนจะไม่ใช่ งง

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    คอมแอร์ รึปล่าว ?

3. Natracing

179
    0
    0
    จี้ฟังแล้วครับไม่น่าใช้คอมแอร์ มันดังมาจากหลัง หรือ แถวใต้คอไอดีเรย,,

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    กระเดื่องวาวลป่ะครับ จะดังก๊อก ๆ ๆ ๆ ในเครื่องเรย

5. pom@home

pom@home New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าเปนอันนั้นก้องานหงอกแน่ๆ แต่จากที่ผมฟังมัน เหมือน ลูกปืน อ้ะครับ ที่คิดๆไว้ ตอนนี้ มีลูกปืนปั้มน้ำ,, แต่ไม่รู้มันดัง ยังไง แล้วก้อลูกปืน ไดชาร์ท ตัวใน,, ว่าแต่ กระเดืองว่าดัง ก๊อกๆๆ อาการจะประมาณไหนครับ ดังตลอดหรือดังๆหาย ครับ

6. Natracing

179
    0
    0
    ใครเคยมีอาการ คล้ายๆแบบนี้ ชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    หรือเสียงเขก หรือเสียงแหวน

แนะนำเข้าอู่ให้ช่างดูดีกว่าครับ

ถ้าเป็นที่ลูกปืน แล้วมันล็อคขึ้นมา ก็จะต้องลากไปอย่างเดียวนะครับเนี่ย

8. Natracing

179
    0
    0
    ขอบคุณครับ คงต้องรีบหาอู่,,เข้า แต่กลัวมันแก้ผิดจุด,, หมดบานแน่ๆ

9. เป็นอยู่ครับปั๊มน้ำ ยังไม่ได้ไปเปลี่ยน มันจะดังรอบต่ำ ๆ แล้วก็จะเป็นช่วงเริ่มเร่งความเร็ว อาจจะเป็นอาการเดียวกันลองดู

10. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    ของผมก็ดัง จะดังตอนเหยียบคันเร่ง พี่ชายผมบอกเสียงมาจากคอมพ์แอร์ งง เหมือนกัน

11. Natracing

179
    0
    0
    หาเจอแล้วครับ,, ที่ว่าดังจากใต้คอไอดี,, เรยยกรถขึ้นดู สรุป ตัวยึดท่อ ท่อน 1 ตัวน๊อตมันตีกัน เอาโซแนก ฉีด เงียบกริบแล้วครับ,, ขอบคุณครับบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้