ข้อเสนอเเนะ 4.8

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย trucking, 18 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    การจัดงาน 4.8 ที่ผ่านมา​

ใครมีข้อเสนอเเนะ อะไร แบบไหน อย่างไร​

เเสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ จะได้พัฒนากันต่อ ๆ ๆ ไป ในภายหน้า​

ความเห็นของท่าน คือ เสียงสวรรค ช่วยๆ กันเเสดงหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2011
  2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    อยากให้ผู้เข้าแข่งขันทุกท่าน "ต้องเป็นสมาชิก HLc เท่านั้น" จะยกเว้นเฉพาะ คลับที่ทาง HLc เป็นผู้เชิญมาเท่านั้น

เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด ถูกใจสิ่งนี้
  3. อยากหัยสมาชิกแนะนำตัวเองกันก่อน เพราะบางท่านยังไม่รู้จักกัลล์เรย
    เพื่อความสัมพันธ์ที่ดี มิใช่มุ่งแต่จะแข่งขันกันเท่านั้น
    มิตรภาพต้องมาอันดับหนึ่ง การแข่งขันต้องมาอันดับรอง ลงไป

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ข้าน้อยจะเก็บไว้พิจารณานะครับ พี่ทั้งสอง

สนามนี้ขาดการเนะนนำตัวไปจิงๆๆ

6. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    อยากให้ทั้งสองอย่างแบบข้างบนเลยและอยากให้มากันก่อนนแต่เช้าเพื่อจะทำกิจกรรมก่อนเริ่มงานเข้าสเต็ปป๋าเลยครับ

แนะนำครับ ไปเที่ยวกันก่อนทำความรู้จักหนึ่งวันก่อนวันแข่ง
    วันที่สองไปแข่งกันแน้นแฟ้นนน
    วันที่สามพูดคุยกะชับความเข้าใจพักผ่อนก่อนแยกย้ายยยจัดงานเที่ยวงานแข่งรวมไปในงานเดียวแจ่มคอดดดด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2011
  7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0

เเสดงความิดเห็นด้วยครับ ท่าน ^-^ ํ_ ํ ^_^

8. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    อยากให้แข่งเฉพาะสมาชิกเท่านั้น......คนภายนอกไม่ต้องยุ่งๆแล้วปัญหาเกิด

9. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    จัดทริปบ่อยๆครับ.....เที่ยวบ่อยๆครับ...ใกล้หน้าหนาวแล้ววววว
    ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ !!

10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เห็นด้วยกับทั้งสองท่านด้านบนนะครับ ถ้าจัดเองไม่ให้คนนอกเข้ามาแข่งขัน ยกเว้น ผู้ที่ถูกเชิญ เราจะมีวิธีอย่างไร
    1.รายรับและรายจ่ายต้องเคลียร์จบ ก่อนวันงานระดับหนึ่ง คือ ต้องให้สมาชิกทุกท่าน จ่ายเงินก่อนแข่ง ช่วยหาสปอนเซอร์ เพื่อได้เช็คยอดว่าขาดเหลือแค่ไหนเด๋วเหนื่อย
    2.รายชื่อหรือผู้ที่ทางคลับรับเชิญมา ต้องชีแจ้งให้ชัดเจนมีพื้นเพ ที่รู้จักกับใครอย่างไร
    เห็นด้วยอีกเหมือนกัน แนะนำว่างานหน้าขอ สติกเกอร์แปะชื่อ ข้างรถเลยครับ จะได้รู้ว่าคือใคร
    งานนี้ผมเอง เป็นพิธีกรช่วงหนึ่ง จะแซวคนขับแต่จำไม่ได้ส่วนหนึ่ง หมวกกันน๊อกปิดจำไม่ได้ก็มี
    เห็นด้วยนะครับ ถ้าจัดแล้วคำป้อมไปไปนะโดนก่อนเลยนะครับ...

11. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    อีกเรื่องนะครับ หน้าที่ของ Staft อยากให้ช่วยดูแล ต้อนรับเหล่าสมาชิกทั้งหลาย ไม่ใช่ไปแข่งรถล่าถ้วยแล้วหายยาว
    ต้องทำโทษ 2 ลังนะครับ

12. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ข้อนี้ผมขอเสนอเนะครับ งานนี้ที่กล่าวมาข้างต้น
    ถ้าเราไม่เชือดไก่ให้ลิงดูก็จะไม่เข็ด คือหน้าที่ขของสตาฟครั้งนี้ ตรงจุดปล่อยรถเข้าสตาท
    หน้าที่หลักๆคือ คุณโต้ง และตุณโต้งก็ โทรมาขอร้องผมให้ใส่ชื่อคนโน้นคนนี้แบบว่าเห็นมันอยากจะทำด้วยใส่ชื่อเข้าไปเลย
    แต่พอเข้างานวันจิง กลับกลายเป็น เหลือแค่ ภาพ - ดวง - ปาม แล้วก็จารฮาน และ ผมบ้างบางเวลา

ผู้รับชอบ คนหลักหายไปไหน ใครรับผิดชอบบบบบบบบบ

13. จับคุณโต้งมาขึ้นเขียง แล้วก้อสับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (2ถ้วยก้อต้อง2ลัง)

14. JZ_std.

8,075
    74
    0
    รวมข้อเสนอเนะ

1.
    งานหน้า ต้องระบุแน่นอนครับ ว่าเป็นสมาชิกในคลับ ถ้าสมาชิกใหม่ไปวันนั้น ต้องเป็น HILUX เท่านั้น
    และระบุแขกผู้มีเกียรติที่เราจะเชิญไปแค่นั้น

งานนี้เป็นงานแลกเราต้องการประกาศให้ทั่วๆกันรับรู้เลยต้องเชิญชวนรอบด้านครับ

2.
    ถ้าทำอย่างที่พูดมานั้นคงจะลำบาก 3 วันติด คงเหนื่อยน่าดู เหนือยกายไม่เท่าไร
    เหนื่อยกระเป๋าด้วยแน่นอน

เอาเป็นว่าต้องค่อยเป็นค่อยไป
    2.1 ไปเที่ยวกันปลายปีนี้แน่นอน ไปใกล้ๆมิตติ้ง ไปไกลๆ รวมๆกันไป
    2.2 ต่อไปมิตติ้งทุกๆเดือนย้ายโซนไปเรื่อย
    2.3 กลางปีถึงปลายปีจะต้องจัดงานเเข่ง HLC ทุกๆปี

3.
    งานนี้เนื่องด้วยระบบการจัดการเรายังไม่เพียงพอ เลยไม่ได้ลืมตรงจุดนี้แต่ดันไม่มีเวลาทำตรงจุดนี้
    งานนหน้าดำเนินการก่อนแน่นอนครับ

4.
    จะจัดการรวบรวมข้อมูลครับ

15. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ก้าวเดินหน้า แน่นอนถ้าทุกๆท่านสนับสนุน ร่วมมือร่วมใจกันนะครับ

อะไรช่วยกันได้ก้อช่วยกันไป
    หนักนิดเบาหน่อย ให้อภัยกันไปครับ สามัคคีคือพลัง

16. โดยรวมผมว่าเเจ๋วแล้วนะ ต่อให้จัดงานดียังไงปัญหามันก็ต้องมีบ้างอยู่แล้วแหละ

17. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0

อ้ายโต้ง...กูแหลกเบียร์ มากไม่ได้ กูแหลกแล้วจะหายใจไม่ค่อยออก ไม่รู้เป็นไรพักนี้ จะทาน2ลังเลยหรือครับ ถ้าทานได้ก็ยินดี ทานตรงนั้นๆ จะไม่มีการมาเป็นเบียร์ กงสี นะครับ (เด๋วบูด)แล้วอย่าบอกนะครับว่าเป็นเหล้า อะ อิอิ

ไม่เข้าใจ ตกลงกันก่อนได้ไหมครับ ว่าจะปรับผมกี่ลังอะ เห้อออ ขอความกระจ่างหน่อยนะครับท่านประธาน

และฝากอ้ายเจ้าของกระทู้ว่า แหกตาดูถ้วยของคุณหรือยังครับ อิอิ ไม่ขอ มากแค่.ขอซัก. 1 ลัง กับ 6 ขวด ..........จัดไปอย่าให้เสียเด๋วมันจะบูด 55555

18. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    สมาชิกกระจัดกระจาย ไม่ร่วมกันเฮฮาเป็นกลุ่มเป็นก้อนเท่า คงเป็นเพราะไม่ค้อยรู้จักกันบ้างหล่ะม้างคับ ^ ^

19. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อยากให้แดดร้อนน้อยกว่านี้.........

20. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เสริมนิดนึงนะครับ ถ้าผู้ที่เราเชิญมา แค่มาวิ่งโชวเฉยๆ ได้ไหม ไม่ต้องเอาถ้วย อยากให้ถ้วยรางวัลอยู่ในคลับเท่านั้นครับ

21. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    น่าจะได้ครับ แต่ในส่วนของคลับอื่นที่เข้าร่วมคงต้องให้เค้าด้วยครับ เช่น กระบะไทยแลนด์ หรือ ไมตี้เอ็กซ์คลับ ถ้าเราเชิญมาร่วมงาน

แต่ถ้าเชิญผมไปวิ่งโชว์ผมไม่เอาถ้วย แต่เอาค่ายาง อิอิ

22. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    จากการจัดงานโดยร่วมถือว่า OK ครับ อาจจะมาปัญหาอยู่บ้างเป็นเรื่องธรรมดาของผู้จัดการแข่งขันทุกสนาม ที่จะต้องเจอ เราทำสนามแรกได้ขนาดนี้ถือว่าดีมากแล้วครับ

ส่วนข้อเสนอ เหมือนกับเพื่อนๆ ที่เสนอมาครับ ความเห็นเดียวกัน

23. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เท่าที่เห็นคุณปอเดินกวนสุดแล้วอะครับ

24. Teeyuth_MTX

Teeyuth_MTX New Member Member

34
    2
    0
    อยากให้มีพริ๊ตตี้&โคโยตี้ อิอิ แต่อันหลังถ้ามันแดดร้อนก็ให้น้องๆเขาขึ้นมาชงเหล้าให้ผมด้านบนก็ด้ายยย อิอิอิ

25. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    แล้วที่ผมโดนสองลังเนี่ยตกลงวางยาใช่ไหมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

26. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ส่วนตัวผม ........ เพ่ๆจัดได้ยอดเยี่ยมนะครับ ทั้ง พิธีกร ทั้งคนยุเบิร์นยาง ทั้งรุ่นการแข่งขัน เยี่ยมไปเลยครับ ดีกว่าบางรายการที่สนามคลอง5 จัดอีก บางรายการนั่งรอรถตั้งนานกว่าจะวิ่งแต่ละรัน

27. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ตามนั้นครับ ครับผมยังไม่ค่อยรู้จักใครเลยครับ

28. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เป็น กำลัง ใจ ให้กับผู้ จัดงาน ทุกท่าน ครับ

29. อยากให้จัดคลอง5หนึ่งปี และก็ เทพนครหนึงปี ครับ สลับกันไปเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง

30. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    เป็นไปตามนั้นแน่นอนครับพี่ คอนเซ็ปเรา เย่าเยือน แรงทุกสนาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้