กระจังหน้าแต่งตาข่าย b14 ใส่ด้วยกันได้หมดทุกรุ่นไหม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย lfc, 21 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lfc

lfc New Member Member

19
    0
    0
    รบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ กระจังหน้าแต่งแบบตาข่ายของรถB14 ของรุ่น1 ท้ายยาว สามารถนำมาใส่กับรถรุ่น 2 ท้ายแยก หรือนำมาใส่กับรถรุ่น3 ท้ายแยกสุดท้ายก่อนเป็นนีโอ สามารถนำมาใส่กันได้พอดีเลยไหมครับ พอดีมีคนที่เค้าจะขายหน้ากระจังของรุ่นท้ายยาว เค้าบอกสามารถใส่ได้กับb14 ทุกรุ่น โดยไม่ต้องดัดแปลงสามารถใส่ได้พอดี ขอความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ถ้าท้ายแยกปี 2000 ใส่ไม่ได้ค้าบ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนไป

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบ....ตามคุณ DaySpeed ไปเลยคร๊าบบบบบบบบบบบบบ ส่วนปี 2000 ที่ใส่ไม่ได้นั้น กระจังหน้าจะเป็นโครเมี่ยมโค้งๆ อะคับ นั้นแหละใส่มะได้

5. lfc

19
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    กระจังแต่งตาข่ายของท้ายแยกปี 00 ก็มีขายนะครับบ้านเรา ^^ 800-900 บาท

7. lfc

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เอาของเดิมไปโมก็ได้ครับ แพงกว่ากระจังวรจักร แต่เข้ารูป+แข็งแรงกว่า ครับ

9. โมไงอะคับขอวิธีด้วยคับ

10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตั๋นมาอธิบายเลย 555+

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตัด ครีบตรงกลางออกครับ แล้วก็เอาตาข่ายที่ใช้ทำพวกกันชนติดเข้าไปแทน จัดทรงแต่งความหนาบางๆได้ตามใจชอบ
    สนใจก็ติดต่อพี่นุได้ครับ :D :D :D

เรื่องเป็นแบบนี้นี่เอง...ขอบคุณค้าบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้