ใช้สายลำโพงอะไรดีคร๊าบบ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Teddy-san, 19 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teddy-san

Teddy-san New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนแนะนำสายลำโพงสาย แบต ราคาไม่แพง และแหล่งที่ชื้อให้ด้วยครับ
    พอดีกะจะติดเอง น่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ผมแนะนำ สายของ มอนิเตอร์ครับ สำหรับสายลำโพง ตัวสายสีฟ้า เกลียวทวิต หุ้มฟรอย ตกเมตรละ 180-200 บาทครับ สนใจโทรมาหาผมแนะนำที่ซื้อได้ครับ 01-3383329

3. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    แนะนำสายลำโพง monster อีกตัวเลือกครับ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Monster คับ

5. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    สายไฟบ้านครับถูกดี 55555ล้อเล่นครับตามท่เพื่อนแนะนำก้อดีครับ

6. murg_e30

murg_e30 Member Member

57
    1
    8

ผมแนะนำสายของ Monitor PC รุ่น Silver one ผมใช้มาแล้วเสียงดีมากๆๆ :) :)

7. ผมเคยได้ยินมาว่า เอาสาย LAN มาใช้เห็นเค้าบอกว่าเสียงดีขึ้น ราคาเมตรละ 10 บาท ไม่น่าเกิน
    และมีวิธีพันเล็กน้อย

ใครเคยลองแล้ว บอกหน่อยครับ

8. bignonsuch

169
    2
    0
    สาย LAN ผมลองแล้วครับเสียงดีขึ้นแต่มันแห้งไปหน่อยแต่ดีกว่าสายทั่วไปรายละเอียดชัดเจนดี
    ที่ลองทำนี่สายสัญญานนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2006
  9. deluxez

38
    1
    0
    ใช่แล้วครับสายlanผมเคยเอามาบิดเกลียวทำสายลำโพง ถ้าคนชอบเสียงจัดๆผมว่าokนะ เสียงมันจะออกเล็กๆพุ่งๆ แห้ง อย่างที่คุณbignonว่าไว้กระนั้นครับ แต่คุณภาพเสียงก้อยังหนีพวกพวกสายไฟธรรมดาอยู่หลายขุมเหมือนกันครับ

10. Kong_CV4550

Kong_CV4550 New Member Member

2
    0
    0
    ขอถามหน่อยคับ....สาย lan ที่พูดถึงนี้ใช่สาย lan ที่ใช้ต่อระบบ network รึป่าว...คับ....งงคับ

11. bignonsuch

169
    2
    0
    ใช่ครับแต่ทำสายลำโพงยังไม่เคยลองแต่ทำสายสัญญานดีขึ้นแต่ออกแห้งไปหน่อยถ้าทำสัญญานซับไม่ค่อยดีครับ

12. Kong_CV4550

Kong_CV4550 New Member Member

2
    0
    0
    แล้วสาย lan กับสายลำโพงรึว่าสายสัญญาณที่ขายกันทั่วๆไปนี้...ระดับเสียงต่างกันมากไหมคับ
    แล้วสาย lan เวลาบิดสายใช้ทั้งหมด 4 คู่เลยรึป่าวคับต่อ 1 เส้นอ่ะคับ...เวลาบิดก็บิดเกลียวธรรมดารึป่าวคับ...รึว่ามีวิธีบิดคับ

13. deluxez

38
    1
    0
    ผมแกะแต่เส้นเล็กออกแล้วค่อยมาบิดรวมกันผมใช้16เส้นมัดรวมแยกเป็น ขั้วบวก8เส้น ลบ8เล้น
    ทำเล่นๆฟังในบ้านนะครับไม่ได้ลองใช้ในรถยนต์

14. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    van den hul gold water ครับ สามร้อยกว่าบาท

15. sit_cameo

sit_cameo New Member Member

11
    0
    0
    Belden m 8723 เมตรละ33 บาทซื้อที่บ้านหม้อ เสียงดีมาก

16. sit_cameo

sit_cameo New Member Member

11
    0
    0
    สิทธิ์ 067888052 โทรถามได้ครับ

17. Mr.sarasit

Mr.sarasit New Member Member

5
    0
    0
    van den hul gold water เมตรละ 360 ที่บ้านหม้อครับ เพิ่งไปมาวันนี้

18. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ผมก็ใช้สายแลนครับ
    แต่ให้ดีเค้าใช้สายโทรศัพท์ที่มีหน้าตัด 1.5 มม.
    ครับ เป็นของยาซากิ กับยี่ฮ้อไรซักอย่างครับ ส่วนใหญ่มันจะเหมาะกับแอมป์คลาส เอมากกว่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้