ไฟถอยหลังไม่ติด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย spuknic, 17 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ลองจี้ที่เซนเซอร์ตรงเกียร์ก็ไม่ติดครับ

เป็นที่ฟิวหรือป่าวครับหรือเป็นที่อย่างอื่น เพราะลองไล่ฟิวแล้วก็ไม่เห็นว่ามีตัวไหนขาด

แล้วมันฟิวมันตัวไหนอ่ะครับ แต่ก็เคยเจอแบบว่าที่มันเหมือนจะไม่ขาดแต่ขาด

ทีนี้จะไล่ตรงไหนได้อีกครับ ถอยแบบไม่มีไฟมาพักนึงแล้ว

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จี้ตรงไม่ติด ก็งงแล้วพี่ สายไฟอ่ะป่าว หรือว่าฟิวส์หว่า

อาการยากนะพี่ต่อ 555

3. ลองไล่ดูที่ปลั๊กตัวใหญ่ แถว ๆ ซุ้มล้อหลัง ด้านขวามือดูครับพี่ต่อ
    ถอดเบาะหลังออก ฝั่งคนขับจะมีปลั๊กใหญ่ ๆ อยู่ 1 ตัว เช็คไฟจาก
    ปลั๊กนี้ ไล่ไปถึงหลอดได้เลยครับ

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ก่อนน่านี้ได้ไปทำอะไรมาหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้