น้องใหม่เจองานงอกคับพี่ๆช่วยที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ลูกหลานขุนแผน, 17 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    หวัดดีคับพี่ๆผมเป็นน้องใหม่คับสมัครสมาชิกวันนี้วันแรกเลย:eek:

ตอนนี้ใช้ B14 ปี2000 AUTO ติด LPG อะคับ เครื่องเดิมๆ แต่ปาดฝามาแล้ว 2 ครั้ง:cry::cry: แต่ยังวิ่งดีอยู่(ไม่รู้ได้อีกนานแค่ไหนอะคับ) มีปัญหาดังนี้อะคับ

1.ในเครื่องมีสนิม(ตอนปาดฝาช่างบอกสนิมเต็มเลย)เป็นเหตุที่ทำให้เครื่องฮีทจิงอะป่าวมะรู้แต่สนิมในเครื่องเยอะนี่เรื่องจิงเพราะมันตีขึ้นมาที่หม้อน้ำเป็นก้อนๆเลยอะ:sad:

2.อยากจะเปลี่ยนเครื่องเนื่องจากช่างบอกว่าน่าจะอยู่ได้อีกสัก 1 ปี (กำลังเก็บตังอยู่ว่าจะซื้อเครื่องก่อนแล้วค่อยหาตังวาง...อิอิ) อยากได้แรงกว่าเดิมและเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาด้วย
    แต่วางLPG แล้วต้องไม่มีปัญหาด้วย เล็ง SR 20 ไว้อะคับ ช่างแนะนำ SR20 ฝาขาว ค่าเครื่องรวมค่าวาง ช่างบอก 40000 - 50000 พวกพี่ๆว่าแพงมะคับ (ร้านช่างหนุ่มรังสิตอะคับ)

3.เรื่องสุดท้ายเซ็งมานานไม่รู้จะทำวิธีไหนดี ท้ายห้อยคับ ไม่รู้แก้ยังไงถึงจะดี ล่าสุดช่างแนะนำให้ยกดุมล้อหรือโช๊คเนี่ยแหละไม่แน่ใจ ไม่รู้ดีจิงอะป่าว

รบกวนพี่ๆให้คำปรึกษาด้วยคับ ถ้ามีโอกาศอยากไปมิตติ้งด้วยนะคับ

1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ให้พี่เบิ้ม มาช่วยตอบ จะ ดีกว่า

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  3. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับรอท่านผู้รู้ต่อบข้อ 1 - 2 อะคับ

4. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    ข้อ2 ผมเพิ่งวางเสร็จเลย SR20DE ฝาขาว จบที่44000 ถ้วนๆ แต่แรงผิดกันจริงๆครับ

5. ที่ไหนอะคับชี้เป้าด่วน....ทำไรไปบ้าง...แล้วช่วงล่างต้องทำไรเพิ่มมะคับ:eek:

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    SRฝาขาววางแล้วติดแก๊ซได้ครับ
    แต่ชั่วโมงนี้วางSRที่มาจากพีมีร่าดีกว่าครับสดกว่า ม้ามากกว่าราคาเครื่องไม่หนีกัน
    เครื่องเก่าผมวิ่งไปสองแสนกว่าโล ทนไม่ไหวนี่คนขับนะครับ
    ไม่พังซักที ยกออกวางSRโบว์ติดแก๊ซ ตอนนี้วิ่งไปแล้วแสนสองหมื่นโลครับ
    หาอู่วางใจเย็นๆครับถามไปเรื่อย ราคาเครื่องรวมค่าวาง 40000+-ครับ
    ช่วงล่างนี้เครืองแรงขึ้นหนักขึ้น ต้องทําตามครับ:D

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ผิดปกติเว้ย

ปู่เมายากันยุงมาแน่ๆ เลย

8. ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ.......ว่าแต่......ช่วงล่างที่ว่าต้องเปลี่ยนต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ......คือไหนๆก็จะทำอยากทำให้จบอะคับยอมทุ่มทุนทีเดียวเลย
    แต่กะว่าจะเอาแค่พอดีๆมะต้องถึงกับหรูแค่วิ่งได้มะอายใครพอคับ......เผื่อสักวันจะUPไปลงสนามอะคับ....(ตั้งงบไว้ประมาณ60000-70000.มะรู้จาพอมะอะคับ)

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เริ่มแรก ง่าย เปลี่ยนตัวที่หลวมก่อน

10. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

โช๊คสักชุดหนึงเลือกดูครับ วิ่งได้ไม่หรู คายาบ้ากะบอกฟ้ามือสองเชียงกงต้องขยันเดินหน่อยครับ
    อัพเกรดเบรคหน้าให้ใหญ่ขึ้นหนิด เอาเบรคบี14ตัวนอกก้อได้รับ(บี14ญี่ปุ่นมีเครื่องSRแต่กํ่เนิดครับ)ดูยากหน่อยครับ
    สรุปง่ายๆเลยนะครับโทรไปหา อารต์ 081-7333825 ปรึกษาเรื่องรถพร้อมหาอะไหล่ให้ได้
    ทั้งความรู้และราคา มิตรภาพ ไม่ทําให้ท่านผิดหวัง ของในรถแทบจะทุกชิ้นอารต์เขาหาให้ผมทั้งนั้นละครับและอีกหลายคันในนี้
    ถ้าคุณพอมีความรู้ลองเดินตามเชียงกงเสาะหาดูนะครับ
    อย่าลืมใช้เงินให้คุ้ม ศึกษาหาความรู้หลายๆด้าน ก่อนจะตัดสินใจทําอะไร
    แล้วคุณจะมีความสุขกับการทํารถและใช้รถครับ:D

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    สวดยวด สวยยวด ปู่ ตรู

12. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ...ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจคับ...ว่าจะทำประมาณไหนใช้อุปกรณอะไรบ้างเพื่อคำนวนงบ...หวังว่าจะมีพี่ๆเข้ามาให้ความรู้และข้อมูลอีกนะคับ โดยเฉพาะคุณ ..BOAM...B12 ..ขอบคุณจิงๆคับ คงจะได้พบกันเพราะตั้งใจไว้ว่าเมื่อรถเสร็จจะไปมิตติ้งกับพี่ๆในคลับด้วยคับ...

13. BOAM...B12

5,057
    775
    0

อย่าเชื่อผมมากนะครับ เอาไว้เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ
    รถของคุณ เงินของคุณ
    ไม่ต้อรีบนะครับ:D

คร้าบผม...ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้