พี่ครับ ช่วยผมด้วย รถใช้น้ำมันไม่ได้

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย first_mayri, 17 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    พี่ครับ

รถผมใช้แก็สได้ปกติ สตาร์ทแก็สได้ สตาร์ทน้ำมันไม่ได้ วิ่งน้ำมันไม่ได้เลยครับ

สิ่งที่ผิดปกติ คือ ธรรมดาเวลาเปิดกุญแจจะมีเสียง วื้อๆสักพักแล้วก็ตัด แต่ตอนนี้ไม่มีเลียงแล้วครับสตาร์ทไม่ติดเลยที่นี้

ช่วยด้วยครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นทที่อะไร ปั๊มติ๊ก กรองน้ำมัน หรือหัวฉีดอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แนะนำร้านให้ผมด้วยนะครับ อยู๋แถวพระราม 2 ครับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ปั๊มติ๊กเสียดรับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ตามพี่ตี๋ครับ

4. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ

ปัญหา คือ ปลั๊กเสียบสายไฟใต้เบาะหลังมันเสีย ตอนนี้ต่อตรงอยู๋ครับ กำลังจะหาซื้อปลั๊กใหม่(เมื่อเช้ารอรือดูใต้เบาะ)

มีเรื่องจะถาม ถ้าผมจะใส่ ฟิวส์ ระหว่างสายไฟ ควรใช้ฟิลส์เบอร์อะไรครับ

ขอบคุณครับ

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เปลี่ยนปลั๊กอย่างเดี่ยวก็พอมั่งเฟริส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้