เรียนถาม โดยปกติแล้วกรองอากาศจะเปียกหรือแห้งครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 16 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ผมสังเกตุเห็นว่ากรองอากาศของผมมันไม่แห้งอะ มันชื้นๆ เวลาเราจับก็จะมีน้ำมันเปื้อนมือ อย่างนี้ปกติหรือเปล่าครับ คือผมสังเกตุเห็นว่าตอนซื้อมาใหม่ๆ มันจะแห้งดีนะแล้วรถก็ลื่นไหลดีด้วยแต่พอใช้ไปสักพักมันจะมีอาการชื้นๆ แล้วรถมันก็อืดขึ้น ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรแน่ ผมก็เบื่อแก้ไขไม่ได้สักที

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ไอน้ำมันเครื่องเริ่มมาเยอะตามอายุเครื่องครับ โดยปกติแห้งครับ แนะนำว่าหาถังดักไอน้ำมันเครื่องมา ช่วยท่านได้ครับ กรองจะได้ไม่ตันไว

3. ekasit 25

88
    0
    0
    ราคาแพงไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหน มีตัวอย่างไหมครับ

4. ekasit 25

88
    0
    0
    เครื่องของผม sr 18 ซื้อยี่ห้อ / รุ่น ไหนมาใส่ได้บ้างครับ ผมจะได้รีบดำเนินการโดยด่วน

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
  6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    กรองอากาศ

:)
    ปกติแล้วกรองอากาศนิสสันแท้ ของใหม่จะเคลือบน้ำมันมาครับ จะชื้นอยู่เล็กน้อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้