แอมป์ denon เสียงดีไหม อยู่ในระดับไหน ถามเพื่อนๆหน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย พี่ยุ่น, 26 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเพ่งได้แอมป์ denon มา 4ch มาจากญี่ปุ่นรุ่น dca 550 ยังไม่ได้ใส่จะเอามาขับกลางแหลม เพื่อนๆเคยมีคัยฟังเสียงแอมป์ยี่ห้อนี้ไหม เสียงดีไหม แล้วอยู่ในรดับไหน ขอคำวิจารนย์หน่อย เพราว่าบ้านเราพวกแอมป์ไฮเอ็นเล่นกันแต่ soundsream, audison,zapco หรืออื่นๆ เพราะdenonมันของยี่ปุ่นเลยอยากรู้ว่าพอสู้เค้าได้ไหม คัยเคยฟังหรือคัยเคยใช้หรือคัยพอรู้พอวิจารนย์ตอบหน่อยอยากรู้มาก

1. เคยใช้ครับ ตอนนั้นใช้
    front pioneer
    amp denon 450 / denon 550
    ลำโพง boston pro 6.4

ชุดนี้ รายละเอียดดี เสียงแหลมใส มิดเบสเด่นมากๆ

2. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    denon เป็นแอมป์ประเภทกลางเด่นแบบชัดๆครับ รายละเอียดไม่ขี้เหร่ ถ้าได้ของใหม่ก็น่าเล่นนะครับ แต่ถ้าได้มือสอง ส่วนใหญ่ต้องเข้าซ่อมซะมากนะครับ เพราะอุปกรณ์ภายในมักจะไปเกิน 50% ไม่ใช่หมายความว่าใช้ไม่ได้นะครับ แต่มันทำงานได้ efficiency แค่ครึ่งเดียว อุปกรณ์ภายในของแท้ของมันก็หาค่อนข้างยากนิด เมื่อเทียบกับยี่ห้อที่คุณกล่าวมาครับ ทำให้ต้องใช้อะหลั่ยยี่ห้ออื่นๆมาโมแทน ทำให้แนวเสียงมันเปลี่ยนครับ ราคาตลาดมันถึงได้ค่อนข้างถูก เมื่อเทียบกับค่าตัวของมันตอนมือ 1 และของมือสองยี่ห้อที่คุณว่าในตลาดครับ ถ้าคุณสามารถหาที่โมมันเองได้ ก็ลองดูครับ ถ้าผมได้ก็คงลองเล่นดูเหมือนกัน แค่ต้องทำใจนิดนึงว่าถ้าเราโมแล้วมันหลุดแนวที่ denon เค้าเป็นก็ต้องทำใจครับ

3. sss325

sss325 New Member Member

5
    0
    0
    ผมใช้อยู่ครับแต่เป็นตัว 2 แชลแนล ตามความเห็นที่ 2 เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้